Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ เสียงไซเรนมาไงหว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ เสียงไซเรนมาไงหว่า

วันนี้ตอนเช้าๆ นั่งโหลดวีดีโอตัวอย่าง Crysis จากเวปนะครับ พอเริ่มโหลด ลำโพงก็ดัง เหมือนเสียงรถยนต์กันขโมยเรย แม้ว่าจะไม่ได้ดูวีดีโอเร้วก็ตาม บู๊ทเครื่องใหม่ เสียงกันขโมยก็ยังตามมาหลอกหลอน แว้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หยุด1วิ แว้วๆๆๆๆๆๆๆๆ หง่ะ มันคืออะหยัง ข่อยทำไรผิดผลาดเน้อ

แก้ไขเร้วครับ ด้วยการ ยกเลิกค่าการโอเว่อร์คล๊อคทั้งหมดเร้วกลับไปใช้ตัว ออริจินอล เร้วมันก็หาย แต่จะลองกลับไปใช้ค่า OC ตามเดิม ดุจิจะร้องอีกมะ เอาใจยากจริง MB รุ่่นนี้ เด้วมารายงานงับ ว่ามันจะร้องอีกมะ
    Last edited by alans39; 2 Nov 2008, 17:02:56.

เมนบรอด น่าจะไปก่อนเวลาอันควรแล้วมั้งครับ

Comment

ไม่มีอะไรครับ แค่เสียงเตือน อุณหภูมิ สูงเกินกว่า กำหนดเท่านั้นครับ ตั้งให้มันสูงขึ้นมาอีกหน่อยค่อยเตือนก็ไม่ได้ยินเสียงนี้แล้วครับ ถ้า OC มันก็ร้อนขึ้นมา มากกว่าปกติอีกนิด MB ก็เตือนครับ เพราะปกติค่าจากโรงงานจะตั้งเตือน ที่อุณหภูมิไม่สูงเท่าไรครับ ใส่ไปที่ 70 ค่อยเตือนก็ได้ครับ

ไม่มีอะไรเสียทั้งนั้นครับ

ASUS ร้อง เพราะที่สุดครับ เสียงแบบนี้
      DFI ร้องน่ากล้วที่สุดเท่าที่ผมได้ยินนะครับ
      ยี้ห้ออื่น ไม่ค่อยได้ลองครับ เลยไม่รู้ เสียงเพราะขนาดใหน

Comment

โอ๊ว พระเจ้าช่วย กล้วยทอด ต้องลด FSB ลงมาอะครับ เสียงก็จะหาย แต่ถ้าอัดไปเท่ามะวานคือ 3.2 มันร้องอะครับต้องลดมาที่ 3.167 เร้วมันจะไม่ร้อง แต่ความร้อน ไม่เิกิน 45 นะครับ ทั้ง CPU, GPU system ต่ำกว่า 45 ทั้งหมด และก็ตั้งเตือนไว้ที่ 70 c ทำไมมะวานมะเป็นง่ะ ไหงวันนี้มาร้องไห้งอแง เด้วส่งคืนแม่มันสะนี่

Comment

Working...
        X