Announcement

Collapse
No announcement yet.

((((( วิธีแก้ NOTEBOOK ASUS F80S เสียงลำโพงเบาคับ คลิกเข้ามาดูกัน )))))

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ((((( วิธีแก้ NOTEBOOK ASUS F80S เสียงลำโพงเบาคับ คลิกเข้ามาดูกัน )))))

ตอนแรกผมก็ไม่ได้ตั้งใจจะหาไอ้ที่ปรับเสียงลำโพงหรอกคับ มันเป็นความบังเอิญมากกว่า คือผมจะกดเข้าไปดูเวอร์ชั่นไบออสน่ะคับ แล้วก็ดันไปเจอเมนู Speaker Volume

วิธีตั้งค่าเสียงลำโพงให้ดังของรุ่น F80S

1. เข้า Setup Bios โดยการกดปุ่ม F2 ตอน Boost เครื่อง

2. กดปุ่มลูกศรขวาไปที่แท๊ป Advanced

3. แล้วเลือกเมนู Speaker Volume (ของเดิมจะอยู่ที่เลข 4 มิน่าล่ะเสียงโครตเบาเลย)

4. จะขึ้นเมนู Option แล้วมีเลขให้เลือก o - 8 ให้เลือกไปที่เลข 8 (ดังสุด)

5. แล้วกดเลือกเมนู Exit > Save Change

คราวนี้ละคับเสียงลำโพงท่านจะดังกระหึมไม่แพ้ Compaq เลยล่ะคับ อิ อิ

ระวังลำโพงแตกนะท่าน

Comment

แจ่มเลย กำลังใช้อยูู๋พอดี แล้วจะเอาเท่าไหร่ถึงจะพอดีละคับ

Comment

ตอนแรกไอเราก็นึกว่ามันเป็นเสียงตรง Splash Screen ตอนโลโก้ Asus

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
          ตอนแรกไอเราก็นึกว่ามันเป็นเสียงตรง Splash Screen ตอนโลโก้ Asus
          เคยปรับเหมือนกันครับดังขึ้นจริงๆ รุ้สึกมีให้ปิดเสียงโลโก้แถวนั้นด้วย แต่ของ g50นะ

Comment

Originally posted by 0894936393 View Post
            แจ่มเลย กำลังใช้อยูู๋พอดี แล้วจะเอาเท่าไหร่ถึงจะพอดีละคับ
            ปรับสักเลข 6 ก็กำลังดีคับ

Comment

^^ ได้ความรู้ใหม่ เตรียมตัวเป็นน้องใหม่รุ่นนี้อยู่ละครับ

Comment

ขอบคุณคร้าบ ใช้อยู่ กำลังปลงกับเสียงพอดี

Comment

ผมว่า มันเป็นเสียงตอน splash sceen ตอน เปิดเครื่องมากกว่า ลองปิดที่ 0 ดูสิ แล้วจะรู้เอง...

Comment

เป็น Tip ที่ดีมากเลยครับ ท่านพี่น้อง ขอบคุณอีก ใจครับ

Comment

เคยปรับของ f8 มันดังเฉพาะเสียงตอนบูตโลโก้ asus

Comment

ขอบคุณมากครับ เป็นประโยชน์มากๆเพราะผมเองก็เจอปัญหานี้อยู่พอดี
                        แต่ไม่รู้ทำงัย เลยเริ่มจะปลงซะ่ละ

Comment

กระทู้มีสาระครับจัดไป

Comment

ว่าแต่สรุป มันแค่ Logo หรือว่า ลำโพงด้วยหว่า

Comment

ปรับมันก็ดังสุดครับแต่เสียงมันก็ยังห่วยอยู่ดีครับไม่ได้ว่าของใครนะครับว่าของเครื่องผมเองนั้นแหละัครับเ็ช็งจิต
                              ไม่เคยเปิดใช้ลำโพงตัวมันเลยเสียบหูฟังตลอด

Comment

Working...
                              X