Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปลดล็อกห้ามลงโปรแกรมของ Admin ทำอร่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปลดล็อกห้ามลงโปรแกรมของ Admin ทำอร่างไร

คือว่าใช้เครื่องโน้ตบุคของบริษัท Win XP SP3 แต่ว่าติดตรงลงโปรแกรมไม่ได้ ติด Admin จะอัพเดท ie7ยังไม่ได้เลยเว็งมาก คุยกับไอที มันก็กวน บอกถ้าอยากลงก็ไปลงเครื่องอื่น นี่ถ้าไม่ใช่พึ่งมาทำงานใหม่คงมีมวยไปแล้ว ช่วยด่วยนะครับมีทางใหนที่ผมจะลงโปรแกรมได้บ้าง ช่วยด้วยนะครับ

คงเป็นเพราะเค้าตั้ง User ของคุณให้ลงโปรแกรมไม่ได้

ถ้าจะเปลี่ยนสิทธื์ให้ใช้ได้คงต้องพึ่ง Admin แล้วล่ะครับ

ไปบอกเขาดีๆ บอกว่าจำเป็นต้องใช้จริงๆ ไรงี้น่าจะได้ล่ะครับ

ผูกมิตรไว้จะได้สะดวกในอนาคต

Comment

เค้าล็อคไว้เพื่อกันปัญหาน่ะครับถ้าปล่อยให้ลงกันเองละก็ฝ่าย IT คงไม่ต้องทำอะไรกันแล้วละ (เป็นเรื่องปกติของทุกบริษัทครับ)

Comment

Working...
      X