Announcement

Collapse
No announcement yet.

HelpMe plz~ !!หาลำโพงฟังเพลงอ่ะครับ เบสไม่ต้องหนักก็ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HelpMe plz~ !!หาลำโพงฟังเพลงอ่ะครับ เบสไม่ต้องหนักก็ได้

จะฟังแนวสบาย พวกเพลงของเบเกอรี่อ่ะครับ

ไม่ทราบว่าต้องแนวไหนดี

มีงบแค่ประมาณ 1500 +- 300 ครับ ไม่ทราบว่าจะเลือกอะไรได้ครับ

a600II โอเคเลย

Comment

A600II อีกเสียงครับ แต่มันจะเกินงบนิดหนึ่งนะครับ

Comment

ถ้าไม่เีรื่องมากขนาดนั้นก็ไปหาของ creative เอาก็ได้ครับ เลือกเอาอันที่สวยๆ มันจะดีกว่าพวกที่ราคาไม่ถึงพันขายอยู่ในห้าง

Comment

ครับผม ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ เดี๋ยวเก็บตังเพิ่มเป็น 2000 ดีกว่า ครับ ^^

Comment

saag 10s ไม่เกิน 8-900 ชัวร์ครับ ใสกิ๊ง ถึงขั้น ใสแทงหูเลยครับ
            ฟังเพลงเบเกอร์รี่ได้สบายๆ ออกแนวแหลมจัดไปพอสมควร

ใจจริงอยากเชีย a600Ii แต่เชียร์ไปหลายคนละ เอาลำโพงตัวอืนบ้าง เดี๋ยวผมจะเป้นหน้าม้าของของ eacan ไปซะก่อน

Comment

ถ้าหา Boston BA635 มือสองได้จะดีมากครับ

Comment

Originally posted by Pat_CSSU View Post
                ถ้าหา Boston BA635 มือสองได้จะดีมากครับ

Comment

ขอบคุณมากๆ อีกทีครับ

Comment

ต้องการ Sub แบบแยกออกมาเลยหรือเปล่าล่ะคับ ถ้าไม่ต้องการ ต้องการเป็น 2CH ก็ แนะนำเป็ฯ

1. Creative I-Trigue 2200 ตัวนี้ เป็นลำโพงแหลม แต่มีเบสในตัวหนอ่ยๆ เหมาะสำหรับฟังกลางวงเบียร์ ริมทะเล สามารถหา Sub มาต่อเพิ่มได้ด้วย

2. Creative Inspier T10 ตัวนี้ออกเสียงทุ้มหน่อยๆ แต่เสียงกลางโอเคครับ

3. Creative SBS A200 ตัวนี้แยก ลำโพงซ้ายขวา + ตู้ Sub อีก1 ตัวครับ เสียง ก็ พอฟังได้ แต่ถ้าจะพกพา ไม่เหมาะครับ

Comment

ตอนนี้ผมใช้ microlab x1 อยู่ตัวเล็ก เสียงไม่รุนะแต่ผมชอบมันใสแบบไม่มั่วดี เบสก้อโอครับ ลองไปฟังดู

Comment

Working...
                      X