Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าครับพี่น้อง ช่วยดูอาการหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าครับพี่น้อง ช่วยดูอาการหน่อยครับ

ผมประกอบคอมให้เพื่อนสเปคนี้อะครับ

Pentium Dual Core E5200
    M/B P5K-PL
    HDD Seagate 320 GB
    Ram 1*2 GB Kington บ้านๆครับ
    DVDRW Asus 20X
    VGA MSI HD4850 รุ่นที่ซิ้งค์มันเป็น 8 ไปป์อะครับ
    PSU Delux DLP-50A 500W

http://www.exmory.com/psu/dlp-50a.php

ทีนี้เครื่องมันเปิดไม่ติดอะครับ เมื่อวานยังเล่นเกมได้อยู่เลย วันนี้จะเอามาทำงานดันดับซะงั้น เปิดมาไม่มีภาพเลยครับ แล้วก็ไฟ HDD มันติดแป๊บนึงแล้วดับ พัดลมการ์ดจอก็หมุนนะครับ ไฟเมนบอร์ดก็ติด แต่เปิดไม่ได้ ช่วยด้วยครับ มันเป็นเพราะอะไร

ยืนไว้อาลัย 1 นาที ตามท่าน TWK.

Comment

จะว่าเพาเวอร์ซัพพลายจ่ายไฟไม่พอก็ดูไม่น่าจะใช่ดูจากเพาเวอร์แล้วไฟน่าจะเพียงพอ PSU Delux DLP-50A 500W มี Beep Code ไหมคับลืมเสียบจ่ายไฟที่ไหนหรือป่าวลองเช็คดูคับ

Comment

ลืมจ่ายค่าไฟปะท่านอิอิ ลองเช็ดสายดูว่าเสีบยหมดปะ

Comment

ลองดูขั้วต่อที่บอร์ดตรง HDD Red, Reset sw,Power sw ว่าหลวมหรือเปล่าครับ

Comment

เสียบไฟเลี้ยงของการ์ดจอรึยัง?

Comment

เรื่องไฟ ยืนยันว่าพอ คับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับผม เด๋วผมจะลองบอกให้เพื่อนมันลองดู

เมื่อวานเล่นเกม ดันไม่มีปัญหา วันนี้จะทำงาน งานเข้าซะงั้น ครับ

Comment

คงเรื่องไฟหละ

Comment

มีคนแอบวางยารึเปล่าครับนั่น

ช่วยๆกัน"ดัน" อึ้บ..อึ้บ.. ^^"

(ผมใฝ่แต่ฝักบัวครับ ขันน้ำผมไม่ฝักใฝ่ครับท่าน เอิ๊กๆ)

2008 อันธพาลครองเมือง !!!

Comment

ครับ ท่านอื่นๆตอบไปหมดแล้ว แต่ที่ผมเข้ามานี่ก็เพราะชื่อท่านจขกท.มองแว้บๆนี่ทำเอาผมตกใจอยู่เหมือนกัน

นึกว่าตำนานของห้องเกมคนนั้นสะอีก - -"

Comment

^
                        ^
                        ^

ตำนานอะไรรึท่าน - -"

Comment

Working...
                        X