Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา RA3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ยังลงไม่ได้เลย--++

Comment

มันค้างที่หน้าเข้าเมนูอ่ะ ไม่ใช่ตอนเปิดเกมส์
      ผมเล่น 3-4 ครั้งแรกได้
      พอช่วงนี้มาเข้า ขึ้นโลโก้เกมส์เสร็จ ขึ้นหน้าบอก ESRB เสร็จ
      ขึ้นจอดำเฉย แต่ดันมีเพลงเมนูขึ้นซะงั้น กะมีโลโก้อยู่มุมขวาบนที่เป็นเหมือน โลโก้เข้าออนไลน์อ่ะ แต่คลิกอะไรไม่ได้เลย ทำไงอ่า ....

Comment

Originally posted by Tunza! View Post
        มันค้างที่หน้าเข้าเมนูอ่ะ ไม่ใช่ตอนเปิดเกมส์
        พอช่วงนี้มาเข้า ขึ้นโลโก้เกมส์เสร็จ ขึ้นหน้าบอก ESRB เสร็จ
        ขึ้นจอดำเฉย แต่ดันมีเพลงเมนูขึ้นซะงั้น กะมีโลโก้อยู่มุมขวาบนที่เป็นเหมือน โลโก้เข้าออนไลน์อ่ะ แต่คลิกอะไรไม่ได้เลย ทำไงอ่า ....
        ตามที่ท่าน Gearhead ว่าครับแก้ตามนั้นก่อน อาจจะเร็วขึ้นสักหน่อย

Comment

ขอบพระคุณมากครับ

Comment

ตอนผมจะเซฟมันขึ้นแบบนี้ งง อะครับทั้งๆที่ผมก็เซฟทับที่เดิม

Comment

อ้างอิง:
              ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tunza! อ่านข้อความ
              ตามที่ท่าน Gearhead ว่าครับแก้ตามนั้นก่อน อาจจะเร็วขึ้นสักหน่อย

เร็วขึ้นเยอะเลย ครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                ### Command & Conquer: Red Alert 3 ###

วิธีแก้ปัญหาการเวลาเข้าเกมส์แล้วขึ้นจอดำนานเพราะตัวเกมส์จะทำการค้นหาและ Update Patch ล่าสุดของเกมส์ (สำหรับท่านที่ไม่ใช้แผ่นแท้ Key แท้นะครับ) ตัวนี้ทดสอบแล้วขึ้นหน้าจอดำรอไม่เกิน 10 วินาที ประมาณ 7-8 วินาทีซึ่งจะเข้าเกมส์ได้เร็วกว่าเดิมและไม่มีตัว Update ขึ้นมากวนใจ

- ให้เข้าไปที่ C:\WINDOWS\system32\drivers\etc

- หาไฟล์ที่ชื่อ hosts จากนั้นเพิ่มบรรทัดนี้เข้าไป 127.0.0.1 servserv.generals.ea.com ต่อจากบรรทัดนี้ 127.0.0.1 localhost

ตัวอย่างเช่น
                127.0.0.1 localhost
                127.0.0.1 servserv.generals.ea.com

- ทำการ Save ไฟล์แล้วเข้าเกมส์ จะเข้าเกมส์ได้เร็วขึ้นครับ ลองทำดูครับว่ามันจะเร็วขึ้นหรือป่าว!!

ขอให้สนุกกับเกมส์ครับ
                #### By Meen182 #####
                ผมก็ทำตามนี้จะเวปบิทครับ

Comment

Working...
                X