Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูรูปนี้ทีครับมันฟ้องตอนเข้าไดร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูรูปนี้ทีครับมันฟ้องตอนเข้าไดร์

สวัสดีครับทุกท่านผมมีปัญหาจะมาถามนะครับใครเคยเจอแบบนี่บ้างครับเวลาคลิกเข้าไดร์มันฟ้องแบบนี้ครับแล้วเวลาคลิกก็ต้องคลิกขวาแล้วคลิกโอเพ่นด้วยใครเจอช่วยบอกผมครับว่าแก้ยังไงแต่ NOD32 มันฟ้องว่าเป็นไวรัสชื่อ vbs.tojan อ่าครับใครรู้วิธีแก้บอกผมด้วยนะครับเพราะผมใช้โปรแกรมฆ่าไวรัสไป 3-4 ตัวแล้วนะครับก็เอาไม่ออกทั้งของ NOD32 , Adware Pro , Norton , ร่มแดง อ่ะครับไม่มีตัวไหนเอาออกได้เลยรับ ใครรู้ตอบที่นะครับ

เอาตัวนี้ไปใช้ดูครับ..

Comment

godzila อาละวาด
      อิอิ

Comment

จบข่าวครับไม่ได้นะครับถ้าจะเป็นหนักด้วยนะครับใครมีวิธีดีๆบอกด้วยจ้า

Comment

ลองไปดูที่นี่ครับ เผื่อได้ ตามแบบของคุณ N Pro
          http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=28871

Comment

Format เครื่องครับ อันนี้ล้อเล่นๆ

ลองดู Task Manager ว่ามันมีโปรเซสประหลาดๆกำลังทำงานอยู่หรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีแล้ว ก็ลองจัดการใหม่อีกรอบ ก่อนทำก็ปิด System Restore ก่อนด้วย เพราะวินโดวส์มันจะบันทึกไวรัสลงไปในนั้นด้วย ปิดแล้วก็จัดการอีกรอบ แล้วลองดูว่าหายหมดไหม ถ้าหายแล้วก็ค่อยเปิด ครับ

Comment

ไม่ได้เหมือนกันนะครับถ้าจะหนักกว่าเก่าอีกใครมีวิธีอีกแนะนำทีนะครับผมไม่อยากจะลงวินใหม่นะครับเพราะมันเสียเวลาครับ ใจมากครับ

Comment

ถ้าลง Windows ใหม่ผมว่าเสร็จแล้วนะเนี่ย

Comment

Originally posted by เล็กKK View Post
                  ถ้าลง Windows ใหม่ผมว่าเสร็จแล้วนะเนี่ย
                  godzilla ถ้าไม่แก้ ลง win ใหม่ก็ไม่หาย

Comment

ลงใหม่ หาย ถ้าฟอร์แมทหมดทุกไดร์ฟ (แต่ระวังมันจะกลับมาพร้อมกับ flash drive)

Comment

Working...
                    X