Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันใช้ติดยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันใช้ติดยังไง

ผมซื้อมา2ตัวแต่ไม้รู้ว่าติดตรงไหนครับ 1 ติดตรงกลางระหว่างซิ้งกับ cpu หรือ 2 ติดตรงครีบของซิ้งครับใครทราบช่วยหน่อยครับ
    Attached Files

ไม่มีใครเคยใช้เลยหรอครับ

Comment

มองรุปไม่เห็นอ่ะ

Comment

ผม ว่า ใช้ ติด ตรง ซิ้ง CPU มากกว่า นะ

ถ้า ติด ตรงกลาง ระหว่าง CPU กับ ซิ้ง
        มันจะทำให้ระบาย ความร้อน ของ CPU ไม่สะดวก อาจจะ แต๊ป ได้

ปล. ถ้า แน่ะนำ ผิด ยังไง โปรด อภัย และ ช่วย แก้ไข ให้ จขกท. ด้วย นะครับ

Comment

ติดตรงฐานซิ้งอะครับ

Comment

ซื้อมาเท่าไรอ่ะครับ แล้วไมซื้อตั้งสองตัว
            สนใจขายต่อไหม อิอิ

Comment

ติดตรงครีบของซิ้ง หรือ ฐานของซิ้งก็ได้ครับ

คำเตือน !
              อย่าติดตรงกลางระหว่างซิ้งกับ cpu เพราะจะทำให้หัวของเซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิแตกได้
              และจะทำการถ่ายโอนความร้อนระหว่างซิ้งกับ cpu ไม่ดี เพราะซิ้งกับ cpu ไม่แนบสนิทกัน

Comment

ให้ทำตามนี้

Originally posted by Nai View Post
                ติดตรงครีบของซิ้ง หรือ ฐานของซิ้งก็ได้ครับ

คำเตือน !
                อย่าติดตรงกลางระหว่างซิ้งกับ cpu เพราะจะทำให้หัวของเซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิแตกได้
                และจะทำการถ่ายโอนความร้อนระหว่างซิ้งกับ cpu ไม่ดี เพราะซิ้งกับ cpu ไม่แนบสนิทกัน
                ตามกันครับ เอาแบบนี้เลยครับ

Comment

Working...
                X