Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการใช้งาน External Harddisc

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการใช้งาน External Harddisc

สวัสดีจ๊ะ มีเรื่องรบกวนอีกแล้ว

พอดีว่าวันนี้ได้ฤกษ์ซื้อ External Harddisc กับเค้าซักที ซื้อ WD My book Home Edition 640 Gb มา 1 ตัว ตอนแรกจะซื้อ 500 Gb แต่ไม่มีของซักร้าน จุดประสงค์ก็คือซื้อมาใช้คู่กับ Harddisc ในเครื่อง ซึ่งเรื่องนี้ผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ครับ

อยากทราบว่าถ้าผมเปิดใช้งานไว้ตลอดเวลาคือ เปิดคอมก็เปิดใช้พร้อมกันเลย มันจะไม่มีปัญหานะครับ (ปกติวัน ๆ นึงผมเปิดคอมประมาณ 16 ชั่วโมง) แล้วถ้าใช้เป็นตัวเก็บข้อมูลหลักด้วย ประมาณว่าไฟล์ภาพที่ไปเที่ยวหรือไฟล์งานผมก็กะจะเก็บไว้ External นี่แหละ มันจะโอเคมั๊ยครับ เพราะใจนึงก็กลัวมันหาย อีกใจก็คิดว่ามันก็เหมือน Harddisc ในเครื่องเพียงแต่มันมาอยู่ข้างนอกเท่านั้น

รวกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมาก
Working...
X