Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนไวรัสคับ ลบไม่ออก ฟอร์แมตก้อไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โดนไวรัสคับ ลบไม่ออก ฟอร์แมตก้อไม่ได้

โดนไวรัสคับ ลบไม่ออก ฟอร์แมตก้อไม่ได้ เป็น เมมโมรีจากก้องถ่ายรูปคับSD MMC ช่วยทีคับ
    Last edited by keng2323; 6 Dec 2008, 01:42:11.

เข้า Safemode ครับ แล้วformat หรือไม่ก็ลองที่กล้อง

Comment

Originally posted by toro View Post
      เข้า Safemode ครับ แล้วformat หรือไม่ก็ลองที่กล้อง
      กล้องไม่มีคับเข้า safemode แล้วformat ก้อไม่ได้คับมีวิธีอื่นหรือป่าวคับ

Comment

ลอง Kaspersky ครับดาวโหลดมาผมคิดว่าแจ่ม

Comment

Originally posted by keng2323 View Post
          โดนไวรัสคับ ลบไม่ออก ฟอร์แมตก้อไม่ได้ เป็น เมมโมรีจากก้องถ่ายรูปคับSD MMC ช่วยทีคับ
          ภาพนี้ลบไม่ออก
          Last edited by keng2323; 6 Dec 2008, 01:42:11.

Comment

ลอง ฟอร์แมท setup windows ดูครับอาจหายใช้การ์ดลิดเดอร์อ่านเมนบอร์ดอาจเจอ เอาสายฮาร์ดดิสก์ออกก่อนก็ได้จะได้ไม่เสียหายครับ

Comment

ผมคิดว่าเครื่องมันคงไม่อยากลบภาพ ในป่าละเมาะหรือท่าสุดยอดมากๆ ออกจากความทรงจำมันแน่ๆครับ แบบว่าภาพมันติดตา

Comment

Originally posted by Zemos View Post
                ผมคิดว่าเครื่องมันคงไม่อยากลบภาพ ในป่าละเมาะหรือท่าสุดยอดมากๆ ออกจากความทรงจำมันแน่ๆครับ แบบว่าภาพมันติดตา
                555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555ขออนุญาติฮา

Comment

เนียน นมสวย -*-

Comment

Originally posted by Zemos View Post
                    ผมก้อว่างั้น อิอิ

Comment

Originally posted by yolit View Post
                      ลอง ฟอร์แมท setup windows ดูครับอาจหายใช้การ์ดลิดเดอร์อ่านเมนบอร์ดอาจเจอ เอาสายฮาร์ดดิสก์ออกก่อนก็ได้จะได้ไม่เสียหายครับ
                      ต้องเข้า BIOS ป่าวคับ ฟอร์แมท setup windows ทำงัยคับเข้าตรงใหน

Comment

ไอ้ตัวล๊อคข้างเม็มรึเปล่า ลองเลื่อนดู

Comment

Originally posted by Chodose View Post
                          ไอ้ตัวล๊อคข้างเม็มรึเปล่า ลองเลื่อนดู
                          ปลดล๊อกแล้วคับก้อยังลบไม่ออกเหมือนเดิม ตอนนี้ภาพสแกนเจอไวรัส delete ก้อไม่ออก

Comment

กำของเวร งั้นคงเป็นเหมือนกันละครับ ตอนผมเป็น ก็อย่างท่านนี่ละ เอาเม็มใส่กล้องถึงจะลบรูปได้ แต่ file 3GP ส่อนิสัยทั้งหลายที่อยู่นอก folder รูป ลบไม่ได้
                            จำได้แค่ว่าผมหาตัวแสกนไวรัสมาลบตั้งหลายตัว แล้วก็เลื่อนตัวล๊อคเม็มไปมาอย่างที่บอก มั่วไปเรื่อย ต้องเอาเม็ม ไปให้แฟนอัดรูป แล้วมันลบออกได้บ้างครับแต่ไม่หมดหรอก
                            ดันรอคนรู้ครับ

Comment

Originally posted by keng2323 View Post
                              ต้องเข้า BIOS ป่าวคับ ฟอร์แมท setup windows ทำงัยคับเข้าตรงใหน
                              ต่อการ์ดเข้า USB แล้วตั้ง boot cd rom เหมือนลงวินโดว์ปกตินี่แหละ เราจะเห็นหน่วยความจำเล็กๆแค่ format ก่อนลงวินโดว์แล้วก็ออก แต่เราไม่ลงวินโดว์ ถ้ากลัวข้อใน HDD เสียหายก็ถอดสายออกก่อนได้

Comment

Working...
                              X