overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: ผมผิดไมครับT_T

OverclockZone Member tzoneocz's Avatar

Default ผมผิดไมครับT_T

เรื่องมีอยู่ว่าผมจะทำคอมใหม่ครับ
    คือสมัยก่อนผมไม่รู้เรื่องคอมเลยครับ ram cpu m/b vga คืออะไรผมไม่รู้เรื่องเลย และเป็นพี่ชายผมที่ทำคอมมาตลอดเลย
    พอมาถึงวันนี้ผมก็โตขึ้นเยอะเริ่มศึกษาอะไรหลายๆๆอย่างด้วยตัวเอง เลยเก็บเงินเพื่อจะทำคอมเองครับ
    CPU E8500
    M/B P5Q PRO
    RAM G.SKILL 4PK/800 4GB
    VGA EN8800GT การ์ดจอตัวเก่าอะครับ ก็อยากจะปล่อยอยู่อะครับแต่ว่าจะรอปีใหม่ก่อนเพื่อได้ค่าหนมอีกอิอิ แนะนำไว้ล่วงหน้าก็ได้นะครับ
    HDD 640GBWD6400AAKS SATAII/16MB NCQ
    DVD-RW asus
    case CoolerMaster CM690ผิด
    PSU iCute Titanium 650w

แล้วพี่ชายผมมันพูดว่าไรรู้ไมครับ
    มันบอกผมว่าทำไปทำไมขนาดนี้จะเอาให้ดีกว่าคนอื่นเลยหรอ(คือคอมในบ้านเนี้ยพี่ผมจะดีที่สุด) ผมก็เลยตอบไปว่าก็มันชอบ
    พี่ ชายผมมันก็เอาไปเปรียบเทียบกับญาติผมที่กว่าเขาขะทำคอมได้สักตัวมันนาน มากๆๆๆๆ(ผมก็คิดในใจนะครับว่า ทีไอ่พี่ชายผมเนี้ยมันเอาเงินไปซื้อชุดเครื่องเสียง5.1 7,xxx ซื้อโน๊ตบุ๊คใหม่ ซื้ออะไรต่อมิอะไรเยอะแยะไปหมดบางอย่างก็เงินแม่หมด แต่ที่ผมจะทำคอมเนี้ยเงินผมทั้งนั้นเก็บมานานกว่า4เดือน ผมผิดหรอครับ) ผมก็เลยบอกไปว่า เออ...ไม่ทำแล้วก็ได้แล้วก็เดินไปนั่งกดPSPเล่นแบบอารมณ์เสีย สเปคอย่างผมokหรือเปล่าอะครับ
    Last edited by tzoneocz; 3 Nov 2008 at 01:08:27.

OverclockZone Member miixer's Avatar

เค้าอิจฉาหรอกครับจะโดนน้องแซงหน้ามีคอมดีกว่าหรือเทียบเท่า อิอิ

ยิ่งถ้าเป็นเงินตัวเองอย่าไปใส่ใจครับ

ปล. 1 ผมว่าลด CPU สัก 8400 แล้วเอาเงินไปเพิ่มการ์ดจออีกนิดดีไหม อิอิ
    ปล. 2 CM690 นี่มันเคสไม่ใช่เหรอตรับ หรือผมพลาดอะไรไปต้องขออภัยด้วย ^ ^

OverclockZone Member

สั้นๆ อิจฉา

OverclockZone Member candy's Avatar

นี้คือ อาการอิจฉาครับผม

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

55+

นั้นสิ

นางร้าย ชัด ๆ

ตังค์ตัวซื้อเองซื้อไปเลยไม่เห็นต้องไปใส่ใจกับพี่ ห้าห้า*

OverclockZone Member tzoneocz's Avatar

ผมก็คิดยังงั้นครับ แต่แค่ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องพูดอย่างนี้
    ผมก็ไม่สนใจหรอก ไม่วันจันก็อังคารนี้แหละจะไปซื้อและว่าไรไม่สนใจแล้ว Fallout3รออยู่
    ปล.ขอบคุณ จะได้ประกอบคอมเองครั้งแรกเลยว้าวๆๆๆๆๆตื่นเต้นจริงๆ

OverclockZone Member zeng_ped's Avatar
    ปากเกร็ด นนทะบุเรงนอง

oนึกว่าจะประจานอะไร ที่เเท้ก้อพี่น้องกัน
    ^^"

การ์ดจอเพิ่มเป็น hd4850 หรือ 9800gt ดีกว่าครับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

เอาเลยครับ อย่าไปสน
    อารมณ์คล้ายๆกัน 5555 เปมือนตอนผมอัพ 4850+X2 6000+ เลย

สเปกใช้ได้แล้วครับ ส่วนการ์ดจอก็อย่างที่ข้างบนว่า 4850/9800GT

เงินพร้อม ถึงเวลาที่ท่านจะศึกษาเครื่องคอมเครื่องแรกจริงๆของท่านแล้ว สู้ๆ

OverclockZone Member darkpippo's Avatar

ถ้าเป็นเงินที่เราเก็บออมมา ไม่ต้องสนใจ ถือซะว่าเพื่อความสุขส่วนตัว อิ อิ เหมือนผมทำงานเอาเงินไปซื้อคอม ซื้อ PSP ซื้อ NDSL ความสุขส่วนตัว แต่ก็ต้องมีพอกัยบ้างอิ อิ ตอนนี้จน 5 5 5

OverclockZone Member Gumiller's Avatar

เงินตัวเองทำแล้วสบายใจ ทำไปเถอะครับ ไม่เดือดร้อนใคร แต่เหมือนว่าจะเดือดร้อนพี่คุณนะครับ เหมือนๆจะ อิจฉา

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ติดละครอ่ะเปล่าเนี่ยะ ....

OverclockZone Member

เขาคงเป็นห่วงมากกว่า คอมสเปคแพง แต่ใช้ประมาณพิมพ์งาน เล่นเนต
    เขาคงกลัวน้องชายจะเสียเงินโดยใช่เหตุมากกว่า

OverclockZone Member sam_9's Avatar

คำเดียว อิจฉาครับ

ปล.ถ้ามีแฟนสวยกว่าพี่ อย่าพามาบ้านนะ เดี๋ยวมันอิจฉาอีก อิอิ

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

ตรงข้ามกับผมตรงที่อาเฮียอาเจ๊ อยากให้อัพสเปคคอมกันอ่า

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

มีอิจฉากันด้วยวุ้ย ท่านไม่ผิดครับ เงินท่าน

สเป็กดีแล้วจัดไป

ขอบคุณทุกคนมากครับ
    ผมก็ตัดสินใจแล้วครับ ยังไงก็ซื้อแน่นอนครับผมก็ถือว่าเป็นเงินผม
    ส่วนVGAผมว่าจะรอดูปีใหม่อะครับ ถ้ารวมๆเงินได้สัก1x,xxx ก็ว่าจะปล่อยเจ้าEN8800GTอยู่เพื่อนๆพี่ๆคิดว่าน่าจะปล่อยสักเท่าไรดีครับ
    ปล.ขอบคุณมากครับ

Quote Originally Posted by hellods View Post
    ตรงข้ามกับผมตรงที่อาเฮียอาเจ๊ อยากให้อัพสเปคคอมกันอ่า
    ดีจังนะครับ ผมนี้สิไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่าเขาว่าลูกคนกลางมีคนรักน้อยที่สุด
    เท่าที่ผมเห็นนะ ผมจะได้ทุกอย่างช้ากว่าคนอื่นหมดเลย อย่างเรื่องรถ เรียนจบที่บ้านจะดาวให้คนละคันพี่ผมมันก็ได้ไปคันแล้วมันไม่พอใจ พอพ่อบอกจะดาวให้ผมก็ทำเป็นไม่พอใจจะเอาคันใหม่ พอน้องสาวจะเข้ามหาลัย พ่อก็จะซื้อให้เลย ผมสิไม่มีไรเลยT_T
    ผมก็ไม่รู้จะได้ไหม ไม่ได้ก็ไม่ป็นไรเพราะผมก็ไม่ค่อยชอบขับรถอยู่แล้ว
    ปล.ใครลูกคนกลางคิดเหมือนผมไม

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

อืม...เอา CPU ลงมาหน่อย แล้วไปเพิ่มการ์ดจอแทน

ถ้าเป็นไปได้ตัด CM690 ไปเลย ประหยัดงบ เอิ๊กๆๆๆ

Quote Originally Posted by AmaKatsu View Post
    อืม...เอา CPU ลงมาหน่อย แล้วไปเพิ่มการ์ดจอแทน

ถ้าเป็นไปได้ตัด CM690 ไปเลย ประหยัดงบ เอิ๊กๆๆๆ
    ง่าๆๆcaseในผัน ตัดไปแล้วจะเอาตัวไหนอะครับ
    การ์จอ เป็นอันเก่าอะครับ ไม่ได้อยู่ในงบผมว่าจะขายอยู่เหมือนกันครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks