Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูยังไงว่าใส่แรมได้สูงสุดเท่าไหร่..?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูยังไงว่าใส่แรมได้สูงสุดเท่าไหร่..?

asus X80Le-4P044 ตอนนี้ใส่ 1GB *2 ตัว
    M/B Version:A8Le
    Attached Files

ถ้า4GB2ตัวจะน่าตื่นเต้นกว่านี้

Comment

ที่จิง ฮาร์ดแวร์ รองรับ แรมได้ เยอะครับ รู้สึก น่าจะ 8 กิ๊ก นะ โน้ตบุค ผิดพลาดขออภัย

แต่มันตันที่วินโดวครับ วินโดวมันเอาไปใช้ได้ไม่หมด มันมองเห็นแค่ 3กิ๊ก โดยประมาน ดังนั้นไม่ว่าจะใส่ เท่าไหร่ มันก้อเห็ฯเต็มที่แค่ 3กิ๊กครับ

เคยเห็นคัยใส่แรม เกิน 4กิ๊กไหม อิอิไม่มีหลอกครับ

เว้นพวกเซิฟเวอร์ มันคนละระบบกัน เลยใส่ได้มาก

Comment

Originally posted by mr_tony View Post
        ที่จิง ฮาร์ดแวร์ รองรับ แรมได้ เยอะครับ รู้สึก น่าจะ 8 กิ๊ก นะ โน้ตบุค ผิดพลาดขออภัย

แต่มันตันที่วินโดวครับ วินโดวมันเอาไปใช้ได้ไม่หมด มันมองเห็นแค่ 3กิ๊ก โดยประมาน ดังนั้นไม่ว่าจะใส่ เท่าไหร่ มันก้อเห็ฯเต็มที่แค่ 3กิ๊กครับ

เคยเห็นคัยใส่แรม เกิน 4กิ๊กไหม อิอิไม่มีหลอกครับ

เว้นพวกเซิฟเวอร์ มันคนละระบบกัน เลยใส่ได้มาก
        อยากจะใส่ 2*2GB กลัวใส่ไม่ได้ครับ อยากลอง 64 Bit
        ใครรู้ช่วยยืนยันทีซิครับว่าใส่ 2*2GB ได้

Comment

Originally posted by chain74 View Post
          อยากจะใส่ 2*2GB กลัวใส่ไม่ได้ครับ อยากลอง 64 Bit
          ใครรู้ช่วยยืนยันทีซิครับว่าใส่ 2*2GB ได้
          960 ใส่ 2x2 ได้ครับ ซื้อมาใส่เลยครับ ใส่ไม่ได้ให้ห่อกันกระแทกมาปาหน้าผมได้เลย

Comment

Originally posted by tanwatana View Post
            960 ใส่ 2x2 ได้ครับ ซื้อมาใส่เลยครับ ใส่ไม่ได้ให้ห่อกันกระแทกมาปาหน้าผมได้เลย
            ขอบคุณครับ เฮ้อ..ได้เลิกเสียตังค์

Comment

Working...
            X