Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทามมายทำมาแบบนี้ งง >_<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทามมายทำมาแบบนี้ งง >_<

ถ้าผมจะซือ จะซื้ออันไหนดีล่ะครับ
    ระหว่างได้ L2cache กับได้ประกันเพิ่ม

ขอถามอีกเรื่องครับ L2cache นี่สำคัญมากมั้ยครับ??

thk

ปล.มาหาความรู้จากท่านผู้รู้ อิอิ
    Attached Files

เป็นผมเอา L2cache

Comment

ตัว 2x1024 มันเป็น 90nm ทุกตัว
      ตัว 2x512 มันเป็น 65nm ทุกตัว

เป็นผมเลือก ตัว 2x1024 ครับ

Comment

อ้าว ของร้านไหนคับ ผมอุตส่าไปฟอจูน ร้าน jib มันเขียนไว้ว่าเป็น 5200+ 1024x2 พอเอาเข้าจิงๆ ก็เป็นตัว 512x2 T_T คนขายก็ไม่รู้เรื่องอีก เถียงกับมันมันก็อย่างนู้นอย่างนี้....เซ็ง ได้ตัว 512x2 มาเมื่อวานนี้เอง

Comment

Originally posted by Sucker Mafia View Post
          อ้าว ของร้านไหนคับ ผมอุตส่าไปฟอจูน ร้าน jib มันเขียนไว้ว่าเป็น 5200+ 1024x2 พอเอาเข้าจิงๆ ก็เป็นตัว 512x2 T_T คนขายก็ไม่รู้เรื่องอีก เถียงกับมันมันก็อย่างนู้นอย่างนี้....เซ็ง ได้ตัว 512x2 มาเมื่อวานนี้เอง
          เป็นแบบนี้แหละครับ
          ขายเป็นอย่างเดียว รู้แค่ราคา และ ดีครับพี่ ท่องเป็นแค่นี้แหละครับ

Comment

ดูจากภาพหน้าจะเป็นหน้าเว็บ www.advice.co.th

Comment

เลือก L2 ครับ ยึนยัน นั่งยัน นอนยัน ครับ

Comment

ไปมาแล้ว มีแต่ L2 512 ถ้าเป๋น 6000+ เป็น CZ ครับ ที่ advice นะ

Comment

Advice มานมั่วครับ ไม่รู้เรื่องหรอก ตัวไหน 65nm 90nm 65W 89W 125W ตัว5200+เห็นหน้าเวปก็ไปมาเหมือนกัน ปรากฎมีแต่ 65nm ทั้ง 5200+ 5600+ แถมมีปากเสียงกะ คนจัดของอีก บอกว่า CPU AMD มีปัญหามาก จัดไม่ค่อยถูก ผมเลยตอกไปว่า ของมันไม่มีปัญหาหรอก คนนะแหระมีปัญหา แต่เซลแระ การเงินก็ดี ไม่มีปัญหาไรครับ

Comment

Originally posted by boyro View Post
                    Advice มานมั่วครับ ไม่รู้เรื่องหรอก ตัวไหน 65nm 90nm 65W 89W 125W ตัว5200+เห็นหน้าเวปก็ไปมาเหมือนกัน ปรากฎมีแต่ 65nm ทั้ง 5200+ 5600+ แถมมีปากเสียงกะ คนจัดของอีก บอกว่า CPU AMD มีปัญหามาก จัดไม่ค่อยถูก ผมเลยตอกไปว่า ของมันไม่มีปัญหาหรอก คนนะแหระมีปัญหา แต่เซลแระ การเงินก็ดี ไม่มีปัญหาไรครับ
                    ขอบอกว่าถูกใจ

Comment

Originally posted by jackyraja View Post
                      ไปมาแล้ว มีแต่ L2 512 ถ้าเป๋น 6000+ เป็น CZ ครับ ที่ advice นะ
                      6000+ CZ มีมาแล้วครับ

เอ้า!!! แห่กันไปซื้อเลยครับ มันจะได้ขึ้นราคาเหมือน E8400 อิอิอิ

Comment

Working...
                      X