Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาการ์ดจอ OS X leopard on pc

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาการ์ดจอ OS X leopard on pc

ผมได้ลง Leopard 10.5.2 กับเครื่อง PC และก็ไม่มีปัญหาอะไรอื่นนอกจากตัวจอไม่สามารถ
    ปรับความละเอียดได้ เท่าที่ลองเช็คดูในเน็ตบอกว่า QE/QI มันไม่ support พยายามอยู่หลาย
    ครั้งหลายวิธีแต่ก็เดี้ยงทุกครั้ง ใครพอช่วยผมเรื่องนี้ได้บ้าง การ์ดจดที่ใช้ spark 7300GT 256MB
    เคยหาในเว็บต่างประเทศก็ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ ก็เลยกลับมาประเทศไทยดีกว่า เพราะว่าบางครั้ง
    บางเรื่อง คนไทยของเราเก่งกว่าเยอะเลย 555

ลองโหลด nVinject 2.1 มาลงหรือยังครับ ???

Comment

รบกวนคุณ Skywalker ด้วยครับ

รบกวนคุณ Skywalker ด้วยครับ
      ผมใช้ Galaxy 9500GT/512 DDR3 ควรใช้ Driver ตัวไหนครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

NVkushสำหรับคุณvioskmครับ
        น่าจะใช้ได้ดีที่สุด

Comment

ผมไป Download มาแล้วครับ แต่ว่าไม่วิธีการติดตั้งหรือว่าวิธีการลงหรือครับ
          ต้องแก้อะไรเพิ่มเติมไหม

Comment

โหลดมาเป็นอะไรล่ะครับ
            ถ้าเป็น.pkgก็installได้เลยครับ

Comment

โอ้แม่เจ้า ตอบทันใจดีจัง
              ผมดูแล้วมันเป็น Zip file ครับ
              แล้ว pkg เขาเอาจากไหน มีแนะนำไหม

Comment

Originally posted by Chai2551 View Post
                โอ้แม่เจ้า ตอบทันใจดีจัง
                ผมดูแล้วมันเป็น Zip file ครับ
                แล้ว pkg เขาเอาจากไหน มีแนะนำไหม
                จากที่นี่ครับ http://diabolik1605.com/DHF/

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับ คืนนี้จะไปลองดู แล้วจะมาแจ้งผลครับ

Comment

พยายามเข้า เอาใจช่วย ^^

Comment

เย้ ๆ ๆ ๆ

Comment

เย้ ๆ ๆ ๆ

Comment

โหลดไม่ได้ ต้องใช้ safari or firefox เท่านั้น จ๋อย...เลย
                          อุตส่าห์มีความหวังแล้วสิหน่า

Comment

ลองแล้วยังไม่ได้ครับ ขึ้นให้รีสตาร์ทครับ
                            ลงทั้ง NVidia-Leopard-Graphics-Kexts.pkg และ NVkushInstaller.pkg
                            รบกวนขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วย ขอบคุณครับ

ใช้ Kalyway 10.5.2
                            Asus P5KC / E8400 / Kingston DDRII 2GB/800x2
                            WDC Sata 500GB + Sea IDE 40GB
                            Galaxy 9500GT/512 DDRIII / Asus DVDRW
                            Attached Files

Comment

ก่อนrestartได้แก้permissionกับลบextensions.mkextรึยังอะครับ

Comment

Working...
                              X