Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูเมนบอร์ดให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูเมนบอร์ดให้ทีครับ

ระหว่าง GIGABYTE MA78GM-S2H กับ GIGABYE GA-MA770-DS3 ว่าตัวไหนดีกว่ากัน
    ผมเห็นคนบอกว่า GIGABYTE MA78GM-S2H ตัวนี้จะมีปัญหาตรงเสียง อะครับเลยมาถามอะ
    Last edited by tomking; 3 Nov 2008, 10:01:04.

...

Comment

ใช้อยู่ก้อปกตินะ....เสียงอะไรละที่ว่า

Comment

คือเห็นคนบอกว่าเวลาเล่นเกมบางเกมเสียงจะหายไป อะเลยยังไม่กล้าลองอะ เลยลังเล GIGABYE GA-MA770-DS3 ระหว่างกับ GIGABYTE MA78GM-S2H อันนี้ครับ เลยมาถามคนที่เคยใช้ว่าอันไหนคุ้มค่ากว่าอะ

Comment

เราก้อไม่เก่งนะ.....ที่เลือกเราเลือก Chipset 780 อะ

Comment

ครับ

Comment

จะใส่ VGA เพิ่มหรือเปล่าล่ะครับ เพราะว่าชิป 780 มันก้ไม่ได้ต่างจาก 770 เท่าไหร่ในการใช้งานปกติ เว้น แต่ จะเอาไปลาก หรือว่า ไม่ต้องการซื้อ VGA เพิ่ม เพราะว่า 2 ตัวนี้ ราคามันก็ต่างกันพอสมควรนะ ถ้ามี VGA อยู่แล้ว แนะนำเป็น 770-ds3 ครับ ใช้อยู่ ลากได้เนียนดี เน้นโหดๆ แต่ตัว 780-s2 มันจะเน้นไปเป็น HTPC มากกว่า

ปล. ถ้า งบน้อย ผมว่า เอา 780 + แรม ซัก 2-3 กิ๊ก ดีกว่า เล่นเกมส์ก็โอเค แต่เสียตรงไม่ใช่ Solid ทั้งบอร์ดเนี่ยสิ ส่วนเรื่องเสียง ตอนที่ใช้ไม่เคยเจอนะครับ แต่กับ 770 เนี่ย เสียอย่าง ใช้ xp แล้วอัดสัญญาณเสียงผ่าน Line in ดันไม่มีเสียง แต่ใช้กะวิสต้า ดันได้ซะงั้น

Comment

GIGABYTE MA78GM-S2H อันนี้ ผมเคยเจอปัญหาเสียงขาดเวลาเล่นเกม มีกระตุกเวลาเล่นเกมonlineธรรมาดา เมือก่อนออกมาใหม่ใหม่เซงเลย ถามหาวิธีแก้ก็ไม่มีใครรู้ ถ้าในOCZแถบจะไม่มีคนเป็นเลยตอนนั้น แต่เป็นกันหลายคนในเวปพันทิพถามหาวิธีแก้กันให้บานเลย แล้วผมก็หาวิธีแก้จนได้โดยการเข้าไปตั้งในใบออส สองอันแต่จำไม่ได้ได้แล้ว ว่าอันไหน แต่มันแก้แล้วหายเลยแน่นอน100%เพราะผมบอกคนในพันพิทไปแก้หายหมด ถ้าได้เจอบอดรุ้นนี้เดียวจะลองเข้าไปดูว่าคำว่าอะไร
                Last edited by gobo; 3 Nov 2008, 23:25:36.

Comment

ดัน
                  Last edited by tomking; 4 Nov 2008, 20:45:11.

Comment

Originally posted by ท้องฟ้าสีเพลิง View Post
                    จะใส่ VGA เพิ่มหรือเปล่าล่ะครับ เพราะว่าชิป 780 มันก้ไม่ได้ต่างจาก 770 เท่าไหร่ในการใช้งานปกติ เว้น แต่ จะเอาไปลาก หรือว่า ไม่ต้องการซื้อ VGA เพิ่ม เพราะว่า 2 ตัวนี้ ราคามันก็ต่างกันพอสมควรนะ ถ้ามี VGA อยู่แล้ว แนะนำเป็น 770-ds3 ครับ ใช้อยู่ ลากได้เนียนดี เน้นโหดๆ แต่ตัว 780-s2 มันจะเน้นไปเป็น HTPC มากกว่า

ปล. ถ้า งบน้อย ผมว่า เอา 780 + แรม ซัก 2-3 กิ๊ก ดีกว่า เล่นเกมส์ก็โอเค แต่เสียตรงไม่ใช่ Solid ทั้งบอร์ดเนี่ยสิ ส่วนเรื่องเสียง ตอนที่ใช้ไม่เคยเจอนะครับ แต่กับ 770 เนี่ย เสียอย่าง ใช้ xp แล้วอัดสัญญาณเสียงผ่าน Line in ดันไม่มีเสียง แต่ใช้กะวิสต้า ดันได้ซะงั้น
                    ขอบคุณครับ คำแนะนำทุกคนนะครับ ผมมี VGA แล้ว อะ คงเลือก GIGABYE GA-MA770-DS3 แล้วละ แต่จะหา GIGABYE GA-MA770-DS3 rev 2.0 ที่พันธ์ทิพ ไม่รู้ร้านไหนมีขาย

Comment

fyo

Comment

GIGABYE GA-MA770-DS3 ครับ

Comment

ดัน

Comment

Working...
                          X