overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 67

Thread: RA3 หลังจากที่ได้ลองเล่นกันแล้ว คิดว่าเป็นไงกันครับ..

OverclockZone Member meen182's Avatar

Default RA3 หลังจากที่ได้ลองเล่นกันแล้ว คิดว่าเป็นไงกันครับ..

หลายปีที่รอคอยคิดว่าหลายๆท่านคงได้เล่นกันไปบ้างแล้ว ผมยังเล่นไปได้ไม่เยอะนักเพราะไม่ค่อยมีเวลาเล่นมากเท่าไหร่ มีความรู้สึกว่าเป็นยังไงกันบ้างครับ เอาตามความคิดผมนะครับ

- เรื่องกราฟฟิคก็ไม่ได้เลวร้ายจนเกินไป แต่ผมว่าน่าจะทำได้ดีกว่านี้ Command & Conquer 3: Kanes Wrath ผมชอบกราฟฟิคภาคนนี้มากกว่านะ RA3 ออกแล้วการ์ตูนไปจริงๆแล้วก็ไม่สามารถซูมระยะใกล้ได้
    - Unit ผมว่ายังน้อยไปนิดครับ น่าจะเยอะกว่านี้
    - จุดที่ทำให้ดึงดูดยังทำไม่น่าสนใจเท่าที่ควรนะผมว่า โปรโมตกันซะเยอะตั้งแต่ก่อนออก หลายๆคนหวังว่ามันน่าจะดีกว่านี้ ไม่รู้ว่า Diabo3 ที่กำลังจะมา มันจะเหมือน RA3 หรือป่าวที่เน้นแต่โปรโมตอย่างเดียว

OverclockZone Member armaku's Avatar

สนุกครับ ชิวๆดี ชอบด้วยครับ ^^

ผมติดกลิ่นไอของ ra2 ..ที่นึกอยากเล่นก็ เปิดครีเอทคอม มาสู้กับเราเล่น แล้วก็เล่นๆสนุกกับมันจบ... ภาพก็สวยโอเค สีสันเป็นสิ่งที่ชอบมากครับ + กลิ่นไอของการ์ตูนย์ + ความเป็นไฮเทคโนโลยีต่างๆมากขึ้น

ชอบหมดเยย ^^
    เรื่อง ซูมนี้ ผมว่าไม่ค่อยจะจำเป็นมั้งครับ กับ rts ส่วนปรับมุมมองต่างๆ ลองกด ปุ่ม ตัวเลขครับ หรือมันไม่เพียงพอ - -.
    แถมอีกอย่าง สมารถออนไลน์เล่นกับคนอื่นได้ ไม่ต้องจับเจ่าเล่นคนเดียวครับ.. เพราะ ra2 ม่ะก่อนเล่นแต่ของก๊อปจืดมากๆ จะสนุกก็เล่นกันที่ร้านแค่นั้น(ถ้าออนไลน์ แม้จะเจอเกรียน กดออกก็เถอะ ผมแพ้ก็ปล่อยแพ้ อิอิ ขำๆกันไป ไม่ได้เก่งนิ ไว้เล่นให้เก่งคงสนุกขึ้นกว่านี้ แต่ไม่แน่คนอาจจะไม่ค่อยเล่นกันแต่ก็เอาเหอะส่วนนี้ถือเป็นของแถมไป)

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ก็ดีในระดับหนึ่งนะ แต่ ให้เทียบกับภาคเก่า(2) สู้ในเรื่องความมันไมได้ เพราะการเก็บแร่เป็นอะไรที่ช้าและได้เงินน้อยมาก ทำให้เกมไม่ไหลลื่นเหมือนภาคเก่า

แนวการเล่นออกไปทางC&C3 มากกว่า ซึ่งส่วนตัวไม่ชอบเลยเล่นแล้วไม่สนุก(C&C3)

เรื่องunitในเกมออกไปทางการ์ตูน มันก็มีมาตั่งแต่RA2เลย มันก็แนวดีชอบครับ
    Last edited by ohm27; 3 Nov 2008 at 11:11:34.

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

G.I ตั้งบังเกอร์หายไปไหน

OverclockZone Member bonchamp's Avatar

ส่วนตัวเลยครับ มัน แปลก ๆๆ ว่า ไหม ส่วนตัวคิดว่าภาค 2 มันกว่าเยอะเลย อ่ะ หรือตั้งความหวังไว้สูงก็ไม่รู้ T_T

OverclockZone Member

ภาค 2 หนุกกว่าคับ เอาภาค 2 มารีแมคได้ป่ะคับ =0=

OverclockZone Member 645ci's Avatar

เล่นตั้งแต่ตัว Beta และ

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

Command & Conquer เล่นแล้วไม่ชอบเลย
    Red Alert สนุกทุกภาค

ผมชอบภาพแนวการ์ตูน ชอบการผูกเรื่องกับประวัติศาสตร์

Unit Red Alert น้อยไปหน่อยเห็นด้วย (ความจริงเท่ากับ Ra2 นะ ลองนับดูซิ) คิดว่าคงกั๊กไว้เพื่อออกภาคเสริม(มีแน่ๆ)
    เก็บแร่ยากเย็นเห็นด้วย
    Zoom ไม่จำเป็น เอาออกไปเลยก็ได้
    EA พยายามให้ ทั้ง 3 ฝ่าย มีวิธีเล่นไม่เหมือนกัน ซึ่งเป็นการนำจุดแข็งของ Starcraft มาใช้ ถือเป็นเรื่องดี
    ควมสนุกภาค 2 สนุกกว่า อาจเป็นเพราะ ภาพ 2D ทำให้ Unit ลื่นไหลกว่า ขยับได้เร็วกว่า 3Dถ้าเครื่องไม่แรงโคตรอืด
    Last edited by maoking; 3 Nov 2008 at 12:17:45.

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

รถถัง Mirage ล่องหน ภาคนี้แปลกๆ ศัตรูเดินผ่านมันไม่ยิง ต้องสั่งยิงถึงยิง

พอใช้โหมดโจมตี พอศัตรูมาใกล้ๆ ก็เจือกเดินเข้าไปยิง ศัตรูมันก็มองเห็นน่ะซิ

อยากให้ยืนนิ่งๆ แล้วยิงเหมือนภาคที่แล้ว ทำได้ไหม หรือว่าภาคที่แล้วมันเก่งเกินไปหว่า

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ชอบมากครับ อวบอึ๋มดี.....

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by maoking View Post
    รถถัง Mirage ล่องหน ภาคนี้แปลกๆ ศัตรูเดินผ่านมันไม่ยิง ต้องสั่งยิงถึงยิง

พอใช้โหมดโจมตี พอศัตรูมาใกล้ๆ ก็เจือกเดินเข้าไปยิง ศัตรูมันก็มองเห็นน่ะซิ

อยากให้ยืนนิ่งๆ แล้วยิงเหมือนภาคที่แล้ว ทำได้ไหม หรือว่าภาคที่แล้วมันเก่งเกินไปหว่า
    สั่งให้ไปประจำตำแหน่งแล้ว กด alt+a(ถ้าจำไม่ผิด) ยิงจนล้ำหน้าต้องไปพามันกลับมาประจำตำแหน่งเดิม แทน-..- เซ็งเหมือนกันครับ

OverclockZone Member Viper 1964's Avatar
    Chicago & Illinois

มันในระดับหนึ่ง แต่เสียหลายจุดเลย
    1 ทีมให้เลือกน้อยมากครับ 3 ทีม+1 ตาดู
    2 เก็บเงินช้าดครต ขนาดตั้งเริ่มต้นที่ 40000 แล้วนะ
    3 นิวเครียล มัน โครตแรงเลย โดนฐานแม่ทีไร ตูม ทำไรไม่ค่อยได้
    4 ต้องสร้างเหมืองบ่อยๆๆ

OverclockZone Member kiew's Avatar

คิดว่าโหมดเนื้อเรื่องทำมาได้ดีมากเลยครับ หนังก็สนุก ในส่วนนี้ชอบมาก ไม่มีที่ติ

ส่วนข้อเสียก็คิดว่าเหมือนๆกับทุกท่านเลยครับ

1.เก็บเงินช้า แถมแหวกแนวการเก็บแบบเดิมอีก<<ไม่ชอบเลย ถ้ามันเก็บแล้วได้เงินเยอะจะไม่บ่นเลย

2.ยูนิตบางตัวหาย หรือความสามารถหาย ตัวอย่างเช่น
    -อโปคาลิบของโซเวียตไม่มีจรวดยิงต่อสู้อากาศ
    -ifb เปลี่ยนล้อจากรถถังเป็นล้อรถ<<ช่างมันเถอะ
    -ทหารพันธมิตรตั้งป้อมไม่ได้ แถมยูนิตทหารหายไปเยอะมาก

3.ทีมพี่ยุ่นเก่งเกินไป<<สู้ไม่ได้เลยจริงๆ ยูนิตแต่ละตัว เดี๋ยวเปลี่ยนเป็นบก เป็นอากาศ แถมแต่ละตัวยิงแรง

ฯลฯ<<บ่นมากไม่ดี เขาทำได้ขนาดนี้ก็โอเคแล้ว เดี๋ยวภาคเสริมคงจะแจ่มขึ้น อิอิ

คงเพราะผมตั้งความหวังให้มันสนุกเท่าภาค2มากเกินไป เลยผิดหวังในเรื่องยูนิต กับเรื่องรถเก็บแร่

แต่คิดว่าeaคงมีไม้เด็ดในภาคเสริม

ตั้งหน้าตั้งตารอซื้อต่อไปครับ

สู้เค้านะ....ทาเคชิ

OverclockZone Member splintercell_pandora's Avatar

น่าจะมีให้เลือกเล่นหลายทีมมากกว่านี้ เหมือน Ra2 ซัก 7-8 ทีม ถึงจะมันส์

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

ผมว่าสนุกกว่าที่คิด
    ภาคนี้ พวก hero เก่งโคตรๆ สามารถพลิกเกมได้เลย
    โดยเฉพาะ yuriko พอมันเป็นดาวล่ะก้อ ภายใน 10วิ ฐานหายเกลี้ยง

OverclockZone Member miixer's Avatar

โดยรวมถือว่าชอบใจครับ ข้อเสียอื่นๆก็ตามที่หลายๆท่านว่ามา อิอิแอบเนียน

ส่วนไม่มี GI ั้งป้อม แต่เหมือนจะมีโหมดโล่มาแทน

แล้วก็ภาคนี้ดีตรงที่ ยูนิตแต่ละตัวมีความสามารถเฉพาะของตนเอง เอาไว้ปรับใช้งานได้หลากหลายดี

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ยูริหายครับ -*-
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

Quote Originally Posted by KiDMaioRKz View Post
    ยูริหายครับ -*-

นั่นน่ะสิ
    ตัวชอบผมเลย

OverclockZone Member numetal's Avatar

ของผมมีปัญหายูนิจมันชอบเดินกลับไปรวมกันที่ฐานเองหมดเลย

OverclockZone Member ErasMazzle's Avatar

สนุกดีนะคะ เครื่องแรง ๆ ที่ยึดมาจากพี่(4870)ทำให้เล่นได้ไหลลื่นคะ ถ้าไม่ลื่นอาจจะเซ็งอยู่นะคะ

ปล.ฉากจบ Allie เซ็กซี่มากคะ ผบ.ได้ทั้งทันย่าทั้งอีวาเลย

ปล2.อยากสวยแบบพี่อีวาคะ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks