Announcement

Collapse
No announcement yet.

RA3 หลังจากที่ได้ลองเล่นกันแล้ว คิดว่าเป็นไงกันครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โดยรวมถือว่าชอบใจครับ ข้อเสียอื่นๆก็ตามที่หลายๆท่านว่ามา อิอิแอบเนียน

ส่วนไม่มี GI ั้งป้อม แต่เหมือนจะมีโหมดโล่มาแทน

แล้วก็ภาคนี้ดีตรงที่ ยูนิตแต่ละตัวมีความสามารถเฉพาะของตนเอง เอาไว้ปรับใช้งานได้หลากหลายดี

Comment

ยูริหายครับ -*-
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
        ยูริหายครับ -*-

นั่นน่ะสิ
        ตัวชอบผมเลย

Comment

ของผมมีปัญหายูนิจมันชอบเดินกลับไปรวมกันที่ฐานเองหมดเลย

Comment

สนุกดีนะคะ เครื่องแรง ๆ ที่ยึดมาจากพี่(4870)ทำให้เล่นได้ไหลลื่นคะ ถ้าไม่ลื่นอาจจะเซ็งอยู่นะคะ

ปล.ฉากจบ Allie เซ็กซี่มากคะ ผบ.ได้ทั้งทันย่าทั้งอีวาเลย

ปล2.อยากสวยแบบพี่อีวาคะ

Comment

Originally posted by meen182 View Post
              หลายปีที่รอคอยคิดว่าหลายๆท่านคงได้เล่นกันไปบ้างแล้ว ผมยังเล่นไปได้ไม่เยอะนักเพราะไม่ค่อยมีเวลาเล่นมากเท่าไหร่ มีความรู้สึกว่าเป็นยังไงกันบ้างครับ เอาตามความคิดผมนะครับ

- เรื่องกราฟฟิคก็ไม่ได้เลวร้ายจนเกินไป แต่ผมว่าน่าจะทำได้ดีกว่านี้ Command & Conquer 3: Kanes Wrath ผมชอบกราฟฟิคภาคนนี้มากกว่านะ RA3 ออกแล้วการ์ตูนไปจริงๆแล้วก็ไม่สามารถซูมระยะใกล้ได้
              - Unit ผมว่ายังน้อยไปนิดครับ น่าจะเยอะกว่านี้
              - จุดที่ทำให้ดึงดูดยังทำไม่น่าสนใจเท่าที่ควรนะผมว่า โปรโมตกันซะเยอะตั้งแต่ก่อนออก หลายๆคนหวังว่ามันน่าจะดีกว่านี้ ไม่รู้ว่า Diabo3 ที่กำลังจะมา มันจะเหมือน RA3 หรือป่าวที่เน้นแต่โปรโมตอย่างเดียว
              BLIZZARD NORTH เปรียบประดุจเทพเจ้าผู้รังสรรค์เกม
              ส่วน EA ได้แค่ นักช๊อปปิ้งซื้อค่ายเกมจอมมือเติบเท่านั้น

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
                BLIZZARD NORTH เปรียบประดุจเทพเจ้าผู้รังสรรค์เกม
                ส่วน EA ได้แค่ นักช๊อปปิ้งซื้อค่ายเกมจอมมือเติบเท่านั้น
                แหม ท่านเปรียบเทียบซะเห็นภาพเลย

Comment

ยังไม่ได้ครึ่งของ DOW ด้วยซ้ำ

ถ้า DOW ออกภาคใหม่โดยปรับปรุงกราฟิกเมื่อไหร่ละก็

ทิ้งขาด

Originally posted by dragon_horse View Post
                  ตามนี้เลยครับ ไม่ทราบว่าอะไรคิด

เอา EA สุดกากไปเทียบกับ BLIZZARD ชั้นบรมครู -*-

แค่ไอเดียก็เทียบกันไม่ติดแล้ว

Comment

-กราฟฟิกคุณภาพน้อยกว่าที่ควร เอฟเฟคก็ต่ำ
                    -ระบบการเล่นดียังเรียบง่ายเหมือนเดิม
                    -การออกแบบยูนิตแต่ละฝ่ายไม่ได้เรื่อง สู้ภาค2ไม่ได้
                    -อาคารต่างๆออกแบบไม่ได้เรื่อง ไม่มีความขลัง
                    -หน้าตานักแสดงหญิงฝ่ายญี่ปุ่นทั้งแก่และทุเรศ
                    -เอาตัวยูนิตภาค2บางตัวมาทำใหม่ให้ทุเรศกว่าเดิม
                    -เหมือนเอาภาค2มาปัดฝุ่นใส่เอนจิ้นใหม่ ไม่ได้มีความคิดใหม่ๆมากนัก ป้าร้าเก่าในใหใบใหม่

สรุปโชคดีที่ไม่ชื้อแผ่นแท้
                    แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับใคร

Comment

มีอีกหลายเหตุผล ที่คนส่วนใหญ่ไม่ซื้อแผ่นแท้

Comment

ไม่ปลื้มอย่างแรงอ่ะ
                        ถ้าให้เลือก ผมยังจะเอา RA2 มาเล่นซะจะดีกว่าอีก

Comment

วิจารณ์ได้ถึงพริกถึงขิงมากครับ นี่มันเกมส์หรือโปรแกรมที่ต้องเอามาทำงานครับ

Comment

มันก็พอได้ แต่ที่ไม่ไหวเพราะ ไม่ชอบกราฟฟิคแนวนี่ อย่างแรง จากที่เคยมองเกมที่มันดูดุๆมันๆ มันลดลงทำกราฟฟิคตอนเล่นเกมเป็นการ์ตูน แต่ขัดกับน้ำที่มันดูใสๆเหมือนจะสมจริง ภาคก่อนยังดูดีกว่าอีก

Comment

ผมตามมาตั้งแต่ C&C ภาคแรกแล้วอ่ะครับ(ปี 1995) ภาคนี้สนุกมากเลยสำหรับผมในเวลานั้นเป็นอะไรที่คลาสสิคทุกวันนี้ยังอยากเล่นอยู่เลยแต่หาไม่ได้แล้วแผ่นเก่าเสีย เล่นมาทุกซีรี่ส์แต่สำหรับภาคนี้เล่นแล้วก็งั้นๆการเล่นช้าหาเงินยากแต่ก็สนุกดีแต่สู้ภาคก่อนไม่ได้ ภาคที่ห่วยที่สุดสำหรับผมคือ Red Alert ภาคแรกครับ หุหุ ไม่รู้ทำออกมาได้ไง อุบาททั้งเกมเพย์และกราฟฟิค

Comment

ขอวิจารณ์มั่ง เล่น รัสเซีย กะอเมริกาจบและ เหลือแต่ ญี่ปุ่น

ข้อดี

1. เนื้อเรื่องตาม Mission ยังคงความเป็นตัวตนของ Command and conquer อยู่ถึงแม้ว่าจะดูมั่วๆไปบ้างก็เถอะ
                                2. unit ความสารถพิเศษแปลกดี แปลกจนน่าตกใจเลย
                                3. ไม่บริโภคทรัพยากรเครื่อง แต่ภาพออกมาสวยใช้ได้
                                4. ผมชอบหมีน้อย มันเมพขิงๆ เลยแหล่ะ ฮ่าๆ
                                5. ผมชอบ Hero ของฝ่ายโซเวียต อึ๋ม สวย โหดดีด้วย
                                6. สร้างฐานในน้ำได้เจ๋งจริงๆฟ่ะ
                                7. ระบบเกมส์ที่สามารถเล่นแบบ Co-Op Mission ได้ผมว่าดีมากครับสนุกดีเวลาเล่นกะเพื่อนจะได้ไม่ค่อยจำเจดี

ข้อเสีย

1. Unit น้อยและดุมั่วๆยังไงก็ไม่รู้ เช่น Assault Destroyer MCV สรุปว่าจะเป็นเรือหรือเป็นรถกันแน่ Engineer Spy ว่ายน้ำได้ด้วย !? คือผมว่ามันดูมั่วๆนะ
                                2. ระบบความสามารถพิเศษนายพล (เรียก Air Strike Spy Plane ฯลฯ) มันพยามเลียนแบบ Command and Conquer General มากจนเกินไปจนขาดเอกลักษณ์ในตัวแต่ก็ถือว่าทำได้ไม่เลวครับ
                                3. ต่อจากข้อ 2 ขาดหน่วยพิเศษที่เป็นเอกลักษณ์ของ Red Alert เช่น Navy Seal Sniper Desoreter ทำให้การเล่นขาดสีสันยังไงชอบกล
                                4. ตัวเกมส์ยังมีบักที่ค่อนข้างรุนแรงอยู่
                                5. ระบบ Graphic และ Physic ในเกม พยามทำให้เหมือน Starcraft 2 แต่ยิ่งทำมาก มันเลยขาดเสน่ห์ ของความเป็น Red Alert เลย
                                6. Tanya หน้าแม่งแก่
                                7. ฝ่าย ญี่ปุ่ม นักแสดงขี้เก็กว่ะ
                                8. กองทัพเรือ ญี่ปุ่นมัน Inw จริงๆ เรือบ้าอะไรยิงไวเป็นพายุเลย

สรุป เกมส์นี้ผมให้ 7/10 คะแนนครับ ยังคงรักษาเนื้อเรื่อง Red Alert ได้ดีอยู่ แต่บางอย่างการเปลี่ยนแปลงทำให้ขาดเอกลักษณ์ครับ ตังแต่ EA ยุบ Westwood ไป ผมว่าเกมส์ใน Series นี้ขาดความขลังลงเยอะมากๆครับ

แต่ผมซื้อแผ่นแท้นะ (Regular Edition น่ะ) คงไม่ซื้อ Premier Edition หรอกครับ เพราะมันไม่ค่อยคุ้มกะเงินที่เสียไปเท่าไร
                                Last edited by Dark Avenger MX; 3 Nov 2008, 17:30:01.

Comment

Working...
                                X