Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลอง AMD...... มาช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลอง AMD...... มาช่วยดูทีครับ

คือว่าผมไม่เคยจัดสเปก AMDเลย แล้วอยากจะหันมาลองใช้ดูอ่าครับ

แล้วถ้าผมจะลองจัด ภายในงบ15k แบบนี้มันจะo ไหมครับ (ผมลองดูที่เคยจัดกันแล้วนะครับแต่ยังไม่มั่นอยู่ดีอ่า T T)

AMD X2 6000+
    MB ........(ช่วยเลือกทีครับ เพราะไม่เคยใช้am2 เลย)
    VGA.... ดูไว้ 3ตัว... HIS 4850 ICEQ4 (ถ้างบถึง)
    ....................... HIS 4670
    ....................... POWER COLOR HD4830
    (อันไหนดีครับ >< )

RAM KINGSTON 1GB*2/800
    HD WD 320GB/16MB
    PSU......ต้องเปลี่ยนไหม ?
    DVD RW .....
    Case ......

ช่วยดู และแนะนำให้ทีครับ ( 15K ราคานี้ไม่รวมจอนะครับ)

ปล. ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้ความรู้แล้วให้คำตอบนะครับ

up up ช่วยดูทีครับ

Comment

up up เด่วตกอ่า T T

Comment

Originally posted by Reseed View Post
        คือว่าผมไม่เคยจัดสเปก AMDเลย แล้วอยากจะหันมาลองใช้ดูอ่าครับ

แล้วถ้าผมจะลองจัด ภายในงบ15k แบบนี้มันจะo ไหมครับ (ผมลองดูที่เคยจัดกันแล้วนะครับแต่ยังไม่มั่นอยู่ดีอ่า T T)

AMD X2 6000+
        MB ........(ช่วยเลือกทีครับ เพราะไม่เคยใช้am2 เลย) ASROCK ALIVENF6-VSTA
        VGA.... ดูไว้ 3ตัว... HIS 4850 ICEQ4 (ถ้างบถึง)
        ....................... HIS 4670
        ....................... POWER COLOR HD4830
        (อันไหนดีครับ >< ) งบถึงอันใหนก็อันนั้นครับ

RAM KINGSTON 1GB*2/800
        HD WD 320GB/16MB
        PSU......ต้องเปลี่ยนไหม ? ไม่รู้ซิครับ ของเดิมไม่บอกรุ่นใหน ผมก็ไม่รู้จะเปลียนหรือไม่เปลี่ยน
        DVD RW ..... HP
        Case ...... COOLERMASTER

ช่วยดู และแนะนำให้ทีครับ ( 15K ราคานี้ไม่รวมจอนะครับ)

ปล. ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้ความรู้แล้วให้คำตอบนะครับ
        .

Comment

ขอบคุณครับ ........... แล้ว15k ถ้า คุณวิกรแนะนำ จะแนะนำแบบไหนเหลอครับ

Comment

up up

Comment

รอคำตอบ

Comment

เล่น ati แนะนำชิพเซท amd ครับ อิอิ

Comment

พอดี ไม่เคยเล่นAMDอ่าครับ เลยอยากจะลองหันมาใช้บ้าง

เลยอยากจะขอคำแนะนำ จากหลายๆๆคนอ่าครับ

Comment

ดันอีกนิด

Comment

เอาจอป่าวท่าน

Comment

15k ไม่รวมจอกาป

Comment

4800+ 2000
                          m2n-x plus 1800
                          ram 2g kingston 1000 <<ไว้มีงบก็ค่อยไปอีกตัวทำดูอัล
                          hd 250g Samsung 1500
                          evga 9800gtx+ 512m 6490
                          psu raidmax 530w 1500
                          case 700

รวม 14990

เล่นได้ทุกเกมแล้วครับ
                          อันนี้แบบเน้นที่การ์ดจอนะ

Comment

แล้วถ้าเน้น cpuล่ะ ครับ...

Comment

ดัน ดัน

Comment

Working...
                              X