Announcement

Collapse
No announcement yet.

กดปุ่ม power เปิดเครื่องแล้วดับไป 3-5 วินาที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กดปุ่ม power เปิดเครื่องแล้วดับไป 3-5 วินาที

กดปุ่ม power เปิดเครื่องแล้วดับไป 3-5 วินาที แล้วหลังจากนั้นก็สตาร์ทขึ้นมาใหม่ เป็นแบบนี้ทุกครั้งตอนเปิดเครื่อง อยากทราบว่าเกี่ยวกับการ overclock ป่าวครับ แต่ว่าก็ใช้งานได้ตามปกติครับ อาการที่กล่าวมาก็จะเป็นเฉพาะตอนเปิดเครื่องอ่ะครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยชี้ทางสว่างให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ปกติ

Comment

INTEL ปกติครับ เวลา OC
      AMD ผิดปกติครับ เวลา OC

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        INTEL ปกติครับ เวลา OC
        AMD ผิดปกติครับ เวลา OC
        ของผมเป็น intel E8400 อ่ะครับ แสดงว่ามันปกติป่าวครับ

Comment

ครับ

Comment

เพิ่งรู้เหมือนกัน ตอนแรกนึกว่าคอมไปซะแล้ว

Comment

สงสัยครับทำไม OC Intel แล้วมันจึงเกิดอาการดังกล่าวข้างต้นอ่ะครับ
              ตอนแรกผมก็นึกว่าคอมไปซะแล้วเหมือนกัน -*- หาสาเหตุอยู่ตั้งนาน

Comment

ผมก็เป็น อาการนี้ ถ้าไม่ OC ก็เปิด ปุ๊ป ติดปั๊ป แต่ถ้า OC ก็ แป๊ปนึงนะพี่

Comment

เหมือนกันเลย

Comment

Working...
                  X