Announcement

Collapse
No announcement yet.

ram 1 g ข้างนึง 2 g ข้างนึง ใช้ได้ไม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ram 1 g ข้างนึง 2 g ข้างนึง ใช้ได้ไม๊ครับ

ram 1 g ข้างนึง 2 g ข้างนึง ใช้ได้ไม๊ครับ

คือ บัส เท่ากันอ่ะครับ 667

ใส่แล้ว มันจะ hang ไม๊ครับ

แล้ว ถ้าใส่ 2 g สองข้าง xp จะเห็นไม๊ครับ

ขอบคุนครับ

ใช้ได้ครับ

Comment

ใส่ 2G 2 ข้าง ก็ เห็น 3G กว่าๆครับ บน XP

Comment

ใส่ได้

Comment

ถามด้วยครับ พอดีเจอปัญหาคล้าย ๆ กัน
          ผมใช้ asrock am2nf6g-vsta มีช่องใส่ ram 4 ช่อง
          ปัจจุบันใช้ 512 M....... 2 ตัว dual (Kingmax) bus 667
          วันหนึ่ง ซื้อ 1 G 1 ตัว (Kington) bus 667 เท่ากัน
          ปิดติด แต่เข้า วินโดว์ ไม่ได้ restart ตลอด
          ใส่ 1 G ตัวเดียว หรือ 512 x 2 เข้าได้ปกติ
          มันเป็นเพราะ ram ไม่ support กัน เหมือนช่างบอกหรือเปล่าครับ
          ตอนนี้ให้เขาสั่ง Kingmax 1 G มาให้อยู่ ราคาต่างกัน 30 บาท
          ถ้าเกิดใส่ไม่ได้อีก เป็นที่อะไรครับ
          ขอวิธีแก้ด้วย
          ขอบคุณ

Comment

PSU ครับ

Comment

Working...
            X