Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโดว์ใหม่ใช้สาย Lan เล่นเน็ตไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโดว์ใหม่ใช้สาย Lan เล่นเน็ตไม่ได้

ไม่รู้ตั้งค่ายังไงบ้างครับ
    เพิ่งเคยลงวินโดว์ใหม่นี่แหละ เป็น Acer4720z ครับ
    ลงไดร์เวอร์ครบทุกตัวแล้ว
    พอต่อสาย Lan มันใช้เน็ตไม่ได้ครับ ไฟโมเด็มติด 2ดวงเอง
    แต่พอย้ายไปเสียบกับเครื่อง Pc ปกติก็เล่นได้ครับ
    มีวิธีการเชตค่าให้ใช้ได้มั้ยครับ

ลงไดเวอผิดตัวปาวครับ

พวก NB นี่ไดเวอ LAN กับ WIRELESS มันให้มาเยอะมาก แต่ละรุ่นอะ

Comment

ผมว่าลงถูกแล้วนะครับ
      ก่อนฟอมแมตเครื่องก็แบคอัพไดร์เวอร์โดยใช้โปรแกรม
      แบคอัพไว้หมดแล้ว
      ไดร์เวอร์จริงๆโหลดมาจาก Acer ก็มีครับ
      แต่ทำไมยังเล่นไม่ได้เลย
      ผุดๆ โผล่ๆ ครับ

Comment

พอท เสียป่าวครับ

Comment

ไม่น่าจะเสียนะครับ
          เพราะก่อนลงวินโดว์ก็ใช้งานปกติ
          พอลงแล้วมันก็ เอ๋อ แบบนี้แหละครับ
          ผมก็ดูการตั้งค่าไม่เป็นด้วย
          แต่ PC อีกเครื่องก็ลงเหมือนกันเสียบสาย Lan
          ใช้ได้เลย

Comment

ลอง Fix IP ดูครับ ว่าใช้ได้หรือเปล่า

Comment

Working...
            X