Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับไปซ่อมกลับมาแล้วยังไม่หายเลยNB ACER 4720Z

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับไปซ่อมกลับมาแล้วยังไม่หายเลยNB ACER 4720Z

เป็นNB ACER 4720Z จวนจะหมดประกันแล้ว มันแสดงอาการดังภาพ หน้าจอเละ

แล้วก้อทำอะไรไม่ได้อีกต้องบูตใหม่ บางที่ก้อเป็น บางที่ก้อนานๆๆเป็น จึงส่ง0

ได้เอกสารมาผมอ่านแล้วไม่เข้าใจ ไม่รู้ว่าเปลี่ยนอะไรให้ แต่กับมา ก้อเป็นขึ้นมาอีก

เลยอยากรู้ว่ามันเป็นที่อะไรครับ เพราะใกล้จะหมดประกันแล้ว รบกวนด้วยครับ

อันนี้เป็นเอกสารที่ได้กลับมาครับ

ส่งซ่อมอีกครับ ของเราก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม ส่งซ่อมอาการเดิมอีกเซ้ง

Comment

เป็นก่อน กลับ หรือว่าใช้ไป ซํกพักแล้วเป็นต่อครับ

ส่ง ศูนย์ อีกรอบ เลย

เพราะ ในใบเค้า test แล้ว ผ่าน แล้วก็เปลี่ยนอะไรซักอย่างไปแล้ว อ่ะครับ

Comment

ส่งกลับไป แล้วก็ จี้ติดเลยครับ ก่อนหมดประกัน

Comment

เค้าเปลี่ยน บอร์ด ให้ใหม่ครับ แล้วก้อบอกว่า Test ผ่านแล้ว ส่งสงสัยเอา ของซ่อมมาเปลี่ยนให้ครับพี่น้อง

อาการ์นี้คือ การ์ดจอ Intel มันร้อนจนเป็นเส้นครับ รีบไปส่งศูนย์ด่วนครับพี่น้อง

Comment

ส่งซ่อม0อะไหล่ที่เปลี่ยนให้ใหม่หรือเก่าครับ

0เอเซอร์ครับ เปลี่ยนเมนบอร์ดมาแค่วันเดียวเครื่องดับเฉยเลย อาการแรกที่ส่งซ่อมคือบางทีเปิดไม่ติดต้องถอดถ่านใส่ใหม่ ทาง0เปลี่ยนเมนบอร์ดให้ พอเอากลับมาสังเกตุช่องเสียบต่างๆ ดูมีสนิมจับ ไม่รู้ว่าดูตรงนี้ได้ไหมว่าใหม่หรือเก่า พอเล่นไปซักพักเครื่องดับเปิดยังไงก็ไม่ติดยิ่งกว่าอาการแรกที่ส่งซ่อมอีก ต้องยกไป0ใหม่ เซ็งเลย ถ้าเอาของเก่ามาใส่เราจะโวยได้ไหมครับ

Comment

Working...
            X