Announcement

Collapse
No announcement yet.

พวกพี่ๆผมมีปันหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พวกพี่ๆผมมีปันหา

ผมซื้อคอมมาวันเสา
    พอเล่นๆมาคอมมันดับ พอเปิดมาอีกทีเปิดได้2-3วิก้ดับ
    เกี่ยวกับSupplyเปล่า

ดุเสป็กผม
    5600+
    Ram2Gb
    XFX9800GT
    dvd
    Mainboard M2N

แล้วซัพพลายผม ยื่ห้อไม่คุ้นเลยG Will 550W
    ร้านเขาซื้อมาใส่ให้ เล่นได้เมื่อวานพอมาวันนี้กลับมาพอจะลงGRIDดับเฉยเลย
    พวกพี่ๆดูให้หน่ิอยได้ป่าวครับว่าซัพพลายผมไม่พอหรืออะไรมันเสีย

ลองตรวจสอบว่าเเน่นไหม
    สายไฟ ATX เเละสายไฟเสียบเข้าการ์ดจอ
    การ์ดจอหลวมไหม
    ซิ้งหลวมไหม
    เเละอีกอย่าง
    เครีย BIOS ดูนะครับ

Comment

ช็อตครับ
      ถอดสายไฟจาก PSU ออกให้หมด แล้วเช็คดูสายไหนมีรอยไหม้

ถ้าไม่มี ก็ใส่เฉพาะไฟเข้าเมนบอร์ด แลวลองเปิดดู แล้วค่อยต่อ HDD หรือ DVD ไปเรื่อยๆ

Comment

จะลองดูคับถ้าไม่ได้เห้อออถ้าไม่ได้ต้องไปพันทิบอีก

แล้วตกลงพาวเวอร์ผมมันชั่ยวัตเต็มป่ะคับ

ซื้อมาั้ตั้ง1690

Comment

น่าจะมาจาก พาวเวอร์ครับ ไฟอาจไม่พอ

Comment

psu เน่าไม่สมกับ ราคาเลย ตัวที่คุณภาพไม่ดีมีเยอะเกินไป

Comment

แล้วต้องทำไงเนี่ยเห้อออ ต้องถึงกลับเปลี่ยนใหม่พาเวอร์ซับพลายอ่ะ

Comment

แล้วต้องทำไงเนี่ยเห้อออ ต้องถึงกลับเปลี่ยนใหม่พาเวอร์ซับพลายอ่ะ

Comment

ลองเช็คความร้อน cpu ดูครับว่าปกติป่าว

Comment

เช็คยังไงอ่ะคับเปิดมะได้

Comment

อันดับแรกดูซิ้งcpu ว่าใส่แน่นป่าวถ้าแน่นแล้วไม่หายก็เอา psu ไปเปลี่ยนเลยครับจ่ายไฟไม่พอเดี๋ยวมันพาตัวอื่นๆเสียไปด้วย เสปกดีๆแบบนี้เล่นวัตแท้ดีกว่าพวก enermax /tagan/icute

Comment

อันดับแรกดูซิ้งcpu ว่าใส่แน่นป่าวถ้าแน่นแล้วไม่หายก็เอา psu ไปเปลี่ยนเลยครับจ่ายไฟไม่พอเดี๋ยวมันพาตัวอื่นๆเสียไปด้วย เสปกดีๆแบบนี้เล่นวัตแท้ดีกว่าพวก enermax /tagan/icute

Comment

เค้าน่าจะเปลี่ยนให้ใช่ไหมครับ แต่Psuตัวเนี่ยเค้าซื้อมาจากร้านอื่น จาเปลี่ยนได้หรือป่าว ผมละเซงจิงๆ

Comment

ไม่มีไคมาตอบเรยหว่าาา ช่วยกันหน่อยน้าาคับ

Comment

ตัวพาวเวอร์ไม่ค่อยน่าห่วง

ตัวที่เหลือน่าห่วงกว่าเยอะ - -*

Comment

Working...
                              X