Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4 2.0 รบกวนช่วยดู BIOS ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4 2.0 รบกวนช่วยดู BIOS ทีครับ

ลอง OC คอมเก่าดูครับ P4 2.0 M/B biostra P4M90-M4 RAM 1 G ลองปรับ ความถี่ CPU ได้มากสุดแค่ 112MHz จากเดิม 100MHz มากกว่านี้มันบูตไม่ขึ้นอ่ะครับ ได้เพิ่มจาก 2.0 มาเป็น 2.2 ครับ แล้ว ลองไปปรับ RAM ดู อันนี้ปรับแล้วก็บูตไม่ขึ้นตลอดเลยครับ

อันนี้ cpuz ครับ

อันนี้ config ใน bios ครับ

รบกวนช่วยดูหน่อยครับ เชื่อว่ามันน่าจะไปได้มากกว่านี้ครับ แต่ผมมือใหม่ขอความรู้จากมือเก๋าในบอร์ดหน่อยครับ

ซ้อมจากเครื่องครูเครื่องนี้ก่อนซื้อเครื่องใหม่มา OC แบบจริงจังครับ

ขอบคุณมากครับ

ลองเพิ่มไฟให้ cpu รึยังครับ

Comment

ไม่รู้ว่าเพิ่มตรงไหนอ่ะครับ ลองดูใน bios แล้สฃวก็หาไม่เจอครับ ใช้โปรแกรมสำเร็จรูป (warpspeeder) ของ mainboard ไอ้ตรงที่ใช้เพิ่ม ไฟมันก็ disable อยู่อ่ะคับ

Comment

อย่าไปทรมาน มันเลยครับ

Comment

ผมว่าเอาเครื่องใหม่ที่จะซื้อมาฝึก oc ดีกว่าครับ

Comment

ซะงั้นเลย ขอบคุณมากครับ @^_^@

Comment

Working...
            X