Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆครับ ช่วยเข้ามา Overclock E8400 ของผมหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆครับ ช่วยเข้ามา Overclock E8400 ของผมหน่อย

Intel E8400
    Gigabyte EP43-DS3R (Bios F5)
    Kingston 1GB*2 DDR2/800
    Western Digital 320GB SATA2
    PSU Gigabyte superb 550W

ผมอยากได้ E8400@3.3Ghz อะครับ อยากให้พี่ช่วยบอกวิธีการ Overclock อย่างละเอียดหน่อยนะครับ ว่าต้องปรับอะไรเท่าไหร่บ้าง แล้วการ Overclock นี่ต้องปรับความเร็วแรมขึ้นด้วยมั้ยครับ

แล้วถ้าผม Overclock แล้วอายุการใช้งานมันจะถึง 5 ปีมั้ยครับ

ปล. ผมใช้ซิงค์เดิมนะครับ

ปรับบัสเป็น 367
    ไฟเดิมน่าจะอยุ่
    คนข้างล่างว่าไงครับ

Comment

ว่าไงก็ว่าตามกัน ใช้กิกกาไบท์ก็ตามนี้ละคับ
      เอาแบบง่ายๆ ละกันครับ
      ไปที่ PC Health Status ไป disable พวก smart fan ก่อน

ไปที่ Advanced BIOS Features
      ตามนี้
      CPU Enhanceed Halt [C1E] : Disable

ไปที่ MB Intelligent Tweaker M I T
      ตามนี้
      CPU HOST CLOCK COMTROL : Enable
      CPU HOST Frequency(Mhz) : 370

กด F10 กด Y จบ (E8400 พวกเดียวกัน เอิ้กๆๆ อยากโหดกว่านี้มาถามใหม่เด้อ)

Comment

3.3 แง่ววววว .... ขอผ่าน
        เดิมๆทุกอย่าง ลากแต่บัสก็ถึงแว้วววว

Comment

ซัก 3.6 - 4.0

ถ้า 3.3 นี่ก็ปล่อย 3.0 เถอะพี่น้อง

Comment

Working...
          X