Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xeon Quad Core X3220 เปิดเครื่องโหลดบิท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xeon Quad Core X3220 เปิดเครื่องโหลดบิท

สเปค เดิมครับ
    P5gc-mx E2180 '8600Gt lcd22" +crt 15" ram 3g. hd 750 power dtech 450w

ปกติเเล้ว เปิดเครื่องโหลดบิทนานๆปิดเครื่องที ดูหนัง เล่นNeedบ้าง

เเต่งานใหม่ผม ต้องตัดต่อ vdoประมาณ สัปดาห์ละ 2-3ครั้ง
    เลย อยากจะเปลี่ยนCpu ซึ่งก็ต้องเปลี่ยนทั้งหมด MB powerด้วย
    ก็เลยอยากจะถามเพื่อนๆว่า ประกอบใหม่ดีไหม ครับ
    เพระกลัวอยู่อยากเดียว ว่า ถ้าเเค่ อัพเกรด แล้ว เอา มาโหลดบิท เครื่องจะไปก่อนวัยอันควร นะครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห้น ครับ

เครื่องนี้ก็ได้นิครับ E2180 โหลดบิทพอเเล้ว
    เเล้วเืรื่องของ HDD เน้นหน่อยครับว่าต้องเยอะ

ส่วนประเดนสำคัญสุด PSU นะครับหาอึด ๆ กว่า D-tech ได้ไหม -*-

Comment

อ่า ถามเผื่อไว้งานใหม่ครับ งานตัดต่อนะครับ
      เเต่งานใหม่ผม ต้องตัดต่อ vdoประมาณ สัปดาห์ละ 2-3ครั้ง
      เลย อยากจะเปลี่ยนCpu ซึ่งก็ต้องเปลี่ยนทั้งหมด MB powerด้วย
      ก็เลยอยากจะถามเพื่อนๆว่า ประกอบใหม่ดีไหม ครับ
      เพระกลัวอยู่อยากเดียว ว่า ถ้าเเค่ อัพเกรด แล้ว เอา มาโหลดบิท เครื่องจะไปก่อนวัยอันควร นะครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห้น ครับ

ปล.power มอง riadmax600w ไว้นะครับ

Comment

เค้าเปิดเซิฟเวอรันทิ้งกันข้ามปี ซีพียูฟูลโหลดตลอด

แค่โหลดบิทซีพียูรันไม่ถึง 1% ด้วยซ้ำ แค่นี้ทำไมจะทำไม่ได้

ตามเสป็คอินเทล Q6600 ทนความร้อนได้ 71 องศา ส่วน X3220 ทนความร้อนได้มากถึง 85 องศา

มากกว่ากันเป็น 10 องศาเลยนะ

ทนความร้อนได้ขนาดนี้ แค่โหลดบิท ไม่สามารถทำให้มันกระทบกระเทือนได้เลย

ชิลๆ

แล้วก็ X3220 มีค่า TDP สูงกว่า Q6600 อยู่หน่อยนะ หมายความว่ากินไฟมากกว่า Q6600 อยู่นิดหน่อย
        Last edited by ARES; 4 Nov 2008, 00:05:38.

Comment

mb ละครับ ท่านตัวไหนดี ครับ จะเข้าคู่กะตัวนี้นะครับ

(E2180+P5gc-mxผม ขายได้ 3พันครับ)

แต่ เค้าขอจ่ายเงินสิ้นเดือน อ่ะครับ
          ผมก็เลย ต้องคิดให้หนักหน่อย ครับ(เพราะประกอบ ราคาก็ไม่ต่างกันเท่าไรครับ)
          ขอบคุณล่วงหน้า ครับ
          Last edited by raiden909; 3 Nov 2008, 22:43:19.

Comment

เลือกเอาตามชอบเลยครับ เน้นเบรนดีๆกับราคาอย่าให้ถูกมากไปก็พอครับ อย่างที่บอกว่ามันกินไฟมากกว่า Q6600 อยู่นิดหน่อย พวกบอร์ดถูกๆภาคจ่ายไฟมันไม่ค่อยดีอ่ะ(พวกพันกว่าบาทอะไรอย่างนี้) ถึงมันจะใส่ Q6600 ได้แต่ก็อาจจะใส่ XEON ไม่ได้ ส่วนที่ให้เน้นเบรนก็เพราะจะได้กันปัญหาพวก RD โค๊ดอ่ะ อย่าง ASUS Gigabyte MSI พวกนี้เคยเห็นคนใส่แล้วมันไม่มีปัญหา ส่วนนอกจากนี้ไม่ค่อยชัวร์อ่าครับ ส่วนจะ P35 หรือ P45 ก็ตามศรัทธาได้ แต่ไม่น่าจะเอาเก่ากว่านี้ละครับ

ลืมครับ ถ้าเปิดนานจริงๆ ซีพียูไม่พังแต่บอร์ดกับแรมมันจะพังเอานะ ก็เลือกที่มันซิ้งดีๆหน่อย

Comment

ลืมครับ ถ้าเปิดนานจริงๆ ซีพียูไม่พังแต่บอร์ดกับแรมมันจะพังเอานะ ก็เลือกที่มันซิ้งดีๆหน่อย
              รบกวนเเนะนำรุ่นเลยได้ไหม ครับ

ขอบคุณครับ เมื่อกี้ดทรคุยกะเพื่อน เพื่อน ว่าปีใหม่cpuจะลด รึเหรอ ครับ ข่าวนี้

ขอบคุณอีกครั้ง ครับ

Comment

งบเท่าไหร่ครับ

Comment

ค่าไฟจะถามหาก่อนเพื่อนเลยครับ

Comment

ทัง cpu & m/b หมื่นนิดๆๆครับ ท่าน

Comment

ดันๆ

Comment

Working...
                      X