Announcement

Collapse
No announcement yet.

รับประกันของ Harddisk

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รับประกันของ Harddisk

1. ผมมาสังเกตุเหนว่า HDD 5.25" ของผมไม่มีวอยของร้านที่ซื้อคับ ใช้มาได้สองปีแล้ว แต่มีวอยของ Dcomputer บอกหมดปี 2011 อะ แสดงว่าถ้าผมจะเคลมต้องเอาไป Dcomputer ใช่มะคับ

2. HDD 2.5" Seagate อีกตัวตอนนั้นซื้อมา 80G IDE 2,090 บาท น่าจะได้ประมาณ ปีกว่าละ ผมจำไม่ได้อะว่ามันรับประกันกี่ปี จะแกะดูก็แกะไม่ได้มันอยู่ในกล่อง external usb ใครพอจะประมาณได้บ้างคับว่าช่วงนั้นเค้าเริ่มรับประกันกี่ปีกันแล้ว

3. แล้วถ้าเคลมเค้าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยรึป่าว ถ้าได้ตัวใหม่แล้วรุ่นที่เคยใช้เลิกผลิตไปแล้ว เราจะได้ตัวที่สเปคสูงกว่าเดิมใช่มั้ยคับ แต่เราต้องเพิ่มตังให้เค้าอีกรึป่าว
    Last edited by iamwinterfall; 3 Nov 2008, 19:37:41. Reason: ถามเพิ่ม อิอิ

1. ใช่ครับ
    2. น่าจะ 5ปีแล้วครับ ของผมใช้มาเกือบสองปีแล้วก็ยังเป็นห้าปีเลย
    3. อาจจะได้ของวนซ่อมครับ ส่วนถ้าเลิกผลิต ไม่มีของแล้วอาจจะได้ตัวใหม่เลย ถ้าอัพเสปกอาจมีค่าใช้จ่ายเพิ่มครับ

Comment

HDD PC ปัจจุบัน ขนาด 3.5" ครับ ไม่ใช่ 5.25" (DVD Drive)

Comment

Working...
      X