overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: แนะนำ mp3+หูฟัง ที่ดีกว่าipod ให้หน่อยครับ ไม่เกิน20k

OverclockZone Member

Default แนะนำ mp3+หูฟัง ที่ดีกว่าipod ให้หน่อยครับ ไม่เกิน20k

อยากได้เครื่องเล่น mp3 + หูฟังซักอันที่เสียงดีๆ แหลม กลาง ใสปิ้งๆ แบสดีๆไม่หลวมๆ เป็นแบบยัดหู in-ear หรือแบบครอบหูก็ได้ครับ มีที่มันดีกว่า ipod มั้ยครับ งบรวม2อย่างไม่เกิน 20,000นะครับตอนแรกจะซื้อไอโฟน ไม่เอาดีกว่า ใช้มือถือร้ายๆต่อไป อยากได้ที่ฟังเพลงดีๆสักอัน

คือผมมีรถยน ลงเครื่องเสียงไปกว่าแสน ปกติชอบฟังเพลงในรถ แต่อยากได้ mp3+หูฟัง ที่เหมือนเครื่องเสียงในรถยนของผม จะได้ไปไปฟังที่อื่นได้ ปกติชอบฟังแนว อินดี้ ครับ

ย้ำนะครับ หูฟัง ฟังเพลงเท่านั้น ไม่ดูหนัง

ช่วยๆแนะนำหน่อยนะครับ พอดีอยู่ ตจว จะขึ้นไปกทม สิ้นเดือน บอกที่ซื้อด้วยก็ดีนะครับ ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

ฟังเหมือนกานเลยครับ ฟังแต่ อินดี้ อิอิ

ท่านพี่ได้ player ฤยังครับ

ต้องเลือกก่อนอ่าครับ แล้วถึงต้องตามมาดูงบหูฟังที่เหลือ แหะๆ

คืออยากให้แนะนำ เครื่องก็ยังไมได้เลยครับ ช่วยๆผมเลือกหน่อยครับ ผมอยู่ ตจว จะไปซื้อที่กทม

งบ 20k ผมว่า หา iPOD Classic + UE TF10 ของหิ้วหรือมือ2ก็ได้
    2อย่างนี้น่าจะพอดีงบครับ

OverclockZone Member คิม's Avatar

เอาเสียงดีๆ ไปทุ้มกับหูฟังจะได้ผลชัดเจนกว่า ส่วนเครื่องพอถึงระดับหนึ่งแล้วจะคล้ายๆกันหมด

OverclockZone Member gatxclub's Avatar

ถ้ามา กทม มา มั่นคงGADGET เลยครับ รับรอง หูฟังคุณจะไม่ผิดหวัง

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

ของผม ตอนนี้ใช้ iriver รุ่น e10 อ่าครับ คู่กะ triple.fi10

ฟังเพลงอย่างเดียวเลย อิอิ สุดยอดครับ ราคา เกินงบนิดหน่อยครับ

Quote Originally Posted by gatxclub View Post
    ถ้ามา กทม มา มั่นคงGADGET เลยครับ รับรอง หูฟังคุณจะไม่ผิดหวัง
    สั่งทาง web ก็ได้นะครับ
    แต่ก็มาลองฟังเองจะดีกว่า

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

Meizu M6 + หูฟังแล้วแต่ท่านไปลองร้านมั่นคงก็ได้ครับ ของอย่างนี้ต้องฟังด้วยตัวเองมาตรฐานแต่ละคนไม่เท่ากัน

OverclockZone Member Ascetic's Avatar
    ปทุมธานี ฟิวเจอร์ เซียร์รังสิต

ผมว่าไปรองที่ร้าน มั่นคงเลยดีกว่าครับ
    จะได้รู้ว่าเสียงที่ชอบอ่ะแบบไหน
    ก้อเหมือนเครื่องเสียงรถอ่ะนะ ไปเอาลำโพงมาลองเป็นตัว ๆ เลยแล้วนั่งฟัง
    เพราะหูคนเรามันไม่เหมือนกัน

สุดท้ายแล้ว ทุกอย่างดีหมด แต่ถ้าไฟล์เพลงมาไม่ดี อุปกรณ์ที่ดีก้อจะพาลงเหว ก๊าบบ

OverclockZone Member jak_juventus's Avatar

ดีกว่า iPod เหรอ

ก็ต้อง iPhone ครับ ^^

OverclockZone Member boomer1983's Avatar
    สุรินทร์,ชัยภูมิ Line : vasagimji Tel : 089-423-7424

เครื่องเล่นที่เสียงดีกว่าไอพอดน่าจะมีหลายตัวครับ แต่ผมไม่รู้ว่ามีตัวไหนและยี่ห้อไหนมั่ง เหอะๆ แต่ผมว่าคลาสสิคก็น่าจะโอแล้วนะครับไปเน้นหูฟังและไฟล์เพลงที่เราจับยัดลงไปน่าจะเห็นผลกว่า

OverclockZone Member M-ie-M's Avatar

ไม่ต่อแอมป์ หรือ DAC หน่อยหรอคับ

OverclockZone Member For Fun's Avatar

แวะเข้ามาดูคนรวยคุยกัน ^ ^

OverclockZone Member jengeeskhan's Avatar

ผมไม่รวยน้า เพียงแต่รู้จักพี่ที่เขาเล่นๆกันนะครับ
    ipod classic 80g(มือ2)+ue-fi10
    หรือ
    ipod calssic 120g + Grado sr-225

แต่ชุดแนะนะจริง ๆอยากให้ลอง
    pk1 -(earbud )+(ถ้ารับหน้าตาได้)
    ipod classic 120g(เสียงไม่แพ้ตัวอื่นๆแน่นอนครับ ถ้าจะเอาดีกว่านี้คงมีบางยี่ห้อ แต่ราคา x2 ซึ่งเสียงไม่ได้ขาดตัวเท่าราคา)
    headstage amp (งบถึงหน่อยก็ voyager, pico, AE-2)
    ALO Crystal Dock ( dock-mini )
    อาจจะเกินงบนิดหน่อย แต่ไม่แพ้ใครหน้าไหนแน่นอน แม้แต่ Fz ก็เหอะ 55

OverclockZone Member Jumpba's Avatar

น่านนนน เจอคนแนวเดียวกันตั่ง 2 ท่านแนะ อิอิ Indy เหมือนเราเลย หึหึ

ผมใช้ Iriver T10 + FI5PRO อยู่ครับ

ไม่ต้องลงเยอะมาก แต่ได้เสียงที่คุ้มค่าตรงกับใจเรารัก ก็พอแล้วครับ
    ลงเยอะไปไม่ใช่ว่าจะได้เสียที่ดีเสมอไป อิอิ

แต่ขอถามพี่ longbo_arpache หน่อยครับ
    ตัว e10 นี่ เสียงแนวไหนหรอ ถ้าเทียบกับ T10 จะเป็นไงงับ
    พอดีกำลัง ลองมอง ๆ หาตัวมาวัดดู อิอิ ตอนนี้ก็มี E100 แต่ไม่ไหว ๆๆ ชอบ T10 มากก่า
    รูปล่าง E10 น่าสนดี อิอิ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member M-ie-M's Avatar

UE Super-Fi 4 + FiiO Amp + iPod VDO
    แปลกและแตกต่าง เงินเหลือบาน

Quote Originally Posted by Jumpba View Post
    น่านนนน เจอคนแนวเดียวกันตั่ง 2 ท่านแนะ อิอิ Indy เหมือนเราเลย หึหึ

ผมใช้ Iriver T10 + FI5PRO อยู่ครับ

ไม่ต้องลงเยอะมาก แต่ได้เสียงที่คุ้มค่าตรงกับใจเรารัก ก็พอแล้วครับ
    ลงเยอะไปไม่ใช่ว่าจะได้เสียที่ดีเสมอไป อิอิ

แต่ขอถามพี่ longbo_arpache หน่อยครับ
    ตัว e10 นี่ เสียงแนวไหนหรอ ถ้าเทียบกับ T10 จะเป็นไงงับ
    พอดีกำลัง ลองมอง ๆ หาตัวมาวัดดู อิอิ ตอนนี้ก็มี E100 แต่ไม่ไหว ๆๆ ชอบ T10 มากก่า
    รูปล่าง E10 น่าสนดี อิอิ

ขอบคุณครับ
    ลองมาฟังดูดีกว่าครับ บอกไม่ถูกเหมือนกัน

ท่านพี่เคยฟัง nano gen4 มะครับ ผมฟังเทียบกันแล้ว เบสทาง nano gen4 หนักกว่า แต่คุณภาพสู้ e10 ไม่ได้ กล่าวคือ ถ้ากลองรัวๆมา ฟังไม่รู้เรื่องครับ มันมัวไปหมด เสียงแหลม ยิ่งหนักเลยครับ แหลมทาง e10 พริ้วและไปไกลกว่าเยอะมากๆ คือประมาณว่า ฟังในไอพอด ตั้งใจฟัง ยังไม่ได้ยิน แต่พอฟังใน e10 แค่ผ่านๆเท่านั้นแหละครับ ชัดมาก
    ด้าน อิมเมจ ก็จับต้องได้ดีกว่า nano เช่นกัน

อันนี้คือความเห็นส่วนตัวนะครับ พอดีมีเพลเยอร์ที่บ้านอยู่หลายตัว ลองเอาเพลงเดียวกัน มาใส่แล้วฟังเทียบ สุดท้าย ก็ใช้ e10 + tf.10 เหอะๆ

แต่อย่างว่าแหละครับ ไม่ค่อยมีใครเล่นรุ่นนี้ เพราะเมื่อก่อนมันแพงโคดดด

Bookmarks

Bookmarks