Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ AGP มันพังแล้วเนี้ย สามารถเอาไปซ่อมได้เปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ AGP มันพังแล้วเนี้ย สามารถเอาไปซ่อมได้เปล่าครับ

คือ มันเสียแบบช๊อต เอาเข้าศูนย์แล้วเขาบอกว่าส่งซ่อมนอก ผมเลยไปซื้อใหม่ดีกว่า ชาติหน้าคงได้ (อีก 6 เดือนหมดประกัน) ในพันธฺุทิพย์มีซ่อมเปล่าครับ ถ้าไม่มีผมจะได้แกะเอาพวกซิงค์มาให้หลานเล่น

รุ่นไหนล่ะครับ
    ถ้ารุ่นสูงๆก็ส่งขาย
    ถ้ารุ่นถูกๆไปโยนเล่นดีกว่าครับ
    อาจจะซ่อมยากเขาถึงไม่ยอม
    ไม่ก็ไปศูนย์ใหญ่ แล้วบอกว่าช่างให้มาเครม ทำเป็นไม่รู้เรื่อง

Comment

ผมเคยซ่อมนอกเหมือนกันครับ เดือนนึง ไมโครแวร์ครับ ยังไงก็ไห้เค้าซ่อมไปครับแล้วซื้อตัวไหม่มาไช

้เพราะส่งแบบนี้ไม่ต่ำกว่าเดือนครับ

Comment

ควรรักษาสิทธิ์ ด้วยการ...
        ส่งซ่อมพร้อมการ์ดใช้สำรอง
        สอบถามเรื่องการขยายการรับประกันออกไป ตามระยะเวลาที่นำไปซ่อม
        และยื่นยันเป็นลายลักษณ์อักษร...ถ้าทำได้
        พูดจาดี ยิ้มแย้ม และขอความช่วยเหลือเท่าที่เราพีงกระทำอยากได้ และสมควร
        กับเจ้าหน้าที่ที่มีอำนาจเพียงพอ บางคนอำนาจน้อยแต่ถ้าถูกชะตา ก็เต็มใจทำนะ
        ขอให้พบสิ่งที่ดีจากการเคลมกันบ้างเถิดพี่น้องครับ อิ อิ

Comment

ช็อตยังไง

อะไรช็อตหรอครับ

ของผมเคยพังไฟมันตกเเล้วไม่มี ups มันเลยพัง

เอาไปซ่อมเปลี่ยนแค่ regulator ก็ใช้ได้เลย

ดีใจมากเลย

แต่ถ้าโชคร้าย GPU,Ram,Bios chip พังก็อดครับ

Comment

Working...
          X