Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้จอ LCD ของ SAMSUNG 940 BW 19" มั่ง Wide Screen

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้จอ LCD ของ SAMSUNG 940 BW 19" มั่ง Wide Screen

จะต่อใช้สายต่อแบบ เหมือน จอ CRT หรือใช้ สาย โดยตรงของ หัวต่อ DVI จะดีกว่าครับ

การ์ดจอ ผม มันมีทั้ง 2 หัว แล้วอยากจะถามว่าภาพที่ได้มันแตกต่างกันมากป่ะครับ

ต่อลงสีขาวครับดีกว่าครับ

ภาพที่ได้ สีจะสดกว่า ภาพจะคมชัดกว่า(นิดหน่อย) แต่เรื่องสี ก็เห็นได้ค่อนข้างชัดครับ

Comment

การต่อ แบบ DVi จะทำให้ภาพแบบดิจิตอลถูกส่งผ่านไปเป็นแบบ ดิจิตอลเลย
      ส่วน สายแบบ pin จะแปลเป็นอนาล็อค ก่อน (สรุปคือต่อแบบ DVI ดีกว่าครับ)

Comment

ขอบคุณครับผม

เดียวออกไปซื้อเระว่าแต่ราคาหัวต่อแปลงมันเท่าไรครับ

Comment

DVIครับ

แนะนำว่า ถึงใช้หัวแปลง มันฟ้องว่า ดิจิตอลจริง แต่สัญญานยัง อนาลอกครับ ต้องใช้สายครับ สายเท่าน้านนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

Comment

ถึงว่ามันยังฟ้องว่าอนาล๊อค ครับ

ตอนนี้
            พอผมเสียบสาย DVI ตอนนี้เป็นดิจิตอลแล้วครับขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

ดันหน่อยเคยสมัคร user เมื่อ ปี 2007

Comment

Working...
              X