Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม วิธีการตั้งค่าให้เน็ต wireless สามารถ lan กันได้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม วิธีการตั้งค่าให้เน็ต wireless สามารถ lan กันได้ทีครับ

คือว่าเป็นเน็ตหอคับเป็นไวโอเลส เวลาใช้ต้องไส่รหัสก่อน มันสามารถที่จะแลนกันได้ไหมคับ พอดีจะเอาไว้เล่นdotaแลนกะเพื่อนอะคับ ถ้ามีวิธีตั้งค่าบอกทีน่ะครับ ขอบคุณ

ลองเอาเครื่องตัวเองเป็น Gateway แล้วให้เครื่องเพื่อนชี้ Gateway มาที่เครื่องเรา

Comment

เเชเหมือนทั่วๆไป แต่ผมทำได้เเค่แยกไปเครื่องเดียว

คือ ไปคลิกขวาที่การ์ดไวเลส เลือกเเชร์ เครื่องลูก จิ้มสายเเลนไว้ รีตาท มันก็ได้ละ

ปล.เซตอับเน็คเวิค ก่อนเด้อ ทั้งสองเครื่องเลย

Comment

Working...
      X