Announcement

Collapse
No announcement yet.

2 เครื่องนี้ควรใช้ PSU Watt แท้มั้ยครับ และต้องใช้กี่วัตต์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2 เครื่องนี้ควรใช้ PSU Watt แท้มั้ยครับ และต้องใช้กี่วัตต์

มีคอมที่บ้านสองเครื่องครับ

เครื่องแรก

C2D E7200

Kingston 1GB/800 X 2

Asus EAH 3870

* * *

เครื่องที่สอง

AMD Athlon X2 4800+

Kingston 1GB/800 X 2

XFX 8600GT or Asus EAH3650

HDD 2 ตัว

ตัวนึงเป็น IDE อีกตัวเป็น SATA II

DVD RW 1

เครื่องเล่น CD อีก 1

อยากทราบ Watt ของทั้งคู่อะครับ ว่าควรใช้ซักเท่าไร

ตัวแรก 450W พอมั้ยครับ และควรใช้ Watt แท้มั้ย เพราะผมกลัววันดีคืนดีมันบึ้ม

เครื่องเก่าไม่มีอะไรมันยังบึ้มเลยครับ

ปล. สงสัยเครื่องที่สองครับ ว่า HDD สองตัวนี้จะต่อ Raid ได้มั้ย

และถ้าต่อ จะต่อแบบไหนที่ให้อีกตัวเป็น mirror คอย Backup

และควรจะมีความจุเท่ากันทั้งคู่มั้ยครับ
Working...
X