Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังไงดีครับ แจ๊คเสียบหูฟังหน้าเคสมีปัญหาครับ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำยังไงดีครับ แจ๊คเสียบหูฟังหน้าเคสมีปัญหาครับ ???

ตอนแรกผมก็หลงคิดว่าตัวเองเสียบสาย Audio หน้าเคสผิด มันถึงไม่ดัง

พอผมลองเอาสายแจ๊คมาเสียบดูแล้ว ลองเสียบแบบหลวมๆ ถึงจะมีเสียงดังออกมาอ่ะครับ

เซ็งมากๆ เลยอ่ะครับ

แล้วที่สำคัญ ถ้าเสียบหลวมแล้วดังเฉยๆ ผมยังไม่ว่านะครับ แต่อันนี้ต้องเสียบหลวมแล้วยังต้องเอียงสายแจ๊คมาทางซ้ายล่างด้วยอ่ะครับ ถ้าใส่แบบตรงๆก็ไม่ดังอีก

สรุปคือต้องใส่หลวม+เอียง ไม่งั้นไม่ดัง

มีวิธีแก้มั้ยครับ ไปถามร้านๆก็บอกว่า ไม่แน่ใจว่าอหัวแจ๊คนั่นมันมีขายหรือป่าว ถ้าเปลี่ยนหน้ากากเคสใหม่เลยก็ได้ 300 บาท -*- (ผมละเซ็งเลย)

แล้วเค้าก็บอกอีกว่า ไอแจ้คน่ะมีขายมั้ยไม่รู้แต่ยังไงจะลองถามให้ คิดว่าคงไม่เกิน 20 บาทแหละ

ตอนแรกผมก็ว่าจะยกเคสไปเคลมนะ แต่คิดๆดูแล้วบ้านผมอยู่ ต่างจังหวัด แค่แจ้คเสียส่งเคลมก็เวอร์ไป เพราะต่างจังหวัดกว่าของจะไป ถึงกทม ไม่รู้เป็นเดือนป่าว (จาก กทม มาต่างจังหวัดมาวันเดียวแหละครับ แต่จากต่างจังหวัดกลับกรุงเทพ คงเปนเดือน)

แล้วค่าขนส่งไปกลับ ราวๆ 300 เหมือนกัน แบบนี้ราคาเท่ากะเปลี่ยนหน้ากากใหม่แล้ว -*-

ตอนนี้ใครช่วยผมได้มั่งอ่ะครับว่าจะทำยังไงก็ไอแจ้คนี้ดี แจ้คสีเขียวอ่ะครับที่อยู่หน้าเคสมันมีขายกันหรือป่าวจะเปลี่ยนอ่ะครับ เซ็งมากๆ

ส่วนแจ็คสีแดงอันนี้ยังไม่รูนะครับว่าเสียป่าวแต่เสียบไปแล้วพูดออกไมค์ไม่มีเสียงอ่ะครับ แต่ถ้าเสียบหลังเคสก็ OK หมดทั้ง เขียว / แดงครับ

ตอนนี้ผมก็คิดว่าแจคมันคงหลวมๆ มั้งต้องเสียบแบบพิเรนๆหน่อย ตอนนี้เลยนั่งเอาเขมแยงรูมันเล่นอยู่ -*-

ถามแรกๆร้านบอกอาจจะต้องทำใจ เสียบข้างหลังซะเถอะ -*-+

แล้วร้านก็บอกด้วยอ่ะครับว่า จริงๆเครมเคสเค้ารับประกันแค่ PSU ไอพวกแจคเสีย เค้าไม่รับเคลมหรอก

แต่ก่อนหน้านี้ผมเคยแกล้งโทรไปถามที่ ศูนย์มันนะครับว่า ตอนส่งของมาเคสมีรอย เปลี่ยนได้มั้ย ผมก็เลยว่าจะเปลี่ยนตั้งกะตอนนั้นแต่ตอนนี้ยังไมได้เปลี่ยนนา

แต่คิดถึงผลได้ผลเสียแล้วผมว่าเคลมคงไม่คุ้มจิงๆ แหละ รถขนส่งไปกลับ 300 กับเวลาเคลมเปนเดือน (กว่าของจะไปถึง กทม มันไม่คุ้มกับแค่แจคหน้าเคสพังอ่ะนะครับ เหอๆ)

Comment

อย่าไปเอาไรกะ แจ๊คหน้าเคสเลยครับ โชคดีก็แน่นๆดี โชคร้ายก็ก๊อกแก๊กอ่ะ เสียบข้างหลังดีกว่า

ข้างหน้าเน้น USB ดีกว่า ของผม Gview ที่เสียบหูก็เจ้งเหมือนกาน ต้องเสียบหลวมๆ เลยเสียบข้างหลัง

ซื้อ แจ๊คพ่วง 2 หัวมาเลย เสียบ ลำโพงกะหูพร้อมกันไม่ต้องเสียเวลาเสียบใหม่

Comment

Working...
      X