Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thermalright Ultra 120 Extreme

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thermalright Ultra 120 Extreme

ติดกับ AX78 อยากจะติดให้มันหันข้างให้ลมร้อนออกด้านหลังอะครับมันทำได้เปล่าหว่า

- -
    Last edited by BigLeg; 10 Nov 2008, 06:34:43.

Comment

มันจะติดยังไงอะครับผม ดูรูปหน่อยดิครับผม

Comment

ตอบหน่อยน้าครับผมอยากรู้ติดยังไง เพราะที่ยึดมันให้มาได้แต่หันแนวนอน

Comment

ไม่ได้ครับ

ถ้าจะให้ลมไปทางด้านหลังคงต้องไปเล่น

Sunbeam CoreFreser หรือ Tuniq Tower 120

ถ้า Thermalright ก็คงมี HR01 (Non Plus) แล้วใช้ขาล๊อกตัว H
          sigpic
          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
          งดแรงชั่วคราว

Comment

แล้วถ้าลมออกด้านหลังจะเย็นกว่าเดิมเปล่าอะครับ

Comment

Tuniq นี่แหละ
              เย็น+สวย
              ผมชอบ ฮ่าๆๆ

Comment

Originally posted by pirates09 View Post
                แล้วถ้าลมออกด้านหลังจะเย็นกว่าเดิมเปล่าอะครับ
                ถ้าเคสลมไหลเวียนดีคงไม่แตกต่างกันมากหรอกครับ
                แต่ถ้าติดให้เป่าไปข้างหลังได้ ตัวฮีตไปป์มันจะไม่ไปเกะกะแรม

ผมก็หาทางอยู่นานและจนปัญญาเหมือนกัน พออ่านที่คุณ BigLeg ตอบว่า "ได้ครับ"
                โอ้โห สวรรค์โปรด ทำได้เว้ย อ่านลงมาเรื่อยๆก็ห่อเหี่ยวเหมือนเดิมครับ

Comment

ตอนนี้ผม 6000+ 3.3Ghz อุณภูมิอยู่ที่ 45C Fullload 55-57C อยู่ปประมาณนี้

Comment

ทะมาน 6000+มันร้อนจัง
                    4800+ @261*11.5=3.00
                    ผม ฟูลโหลด ไม่ถึงเหน 50
                    - -

Comment

แล้วมันมีขาแบบติดหันข้างให้ซื้อเปล่าอะครับ

Comment

มันมีขาขายแยกมะอะครับที่ติดแบบหันข้าง

Comment

Working...
                        X