Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถามโง่ๆของคนอยากรู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถามโง่ๆของคนอยากรู้

อยากรู้ว่าตอนนี้คนไทย สามารคผลิตการ์ดจอใช้เองได้ไหมคับ

หรือว่าเรายังไม่มีความรู้ด้านนี้ -*-เคยมีประวัติไหมคับ ว่ามีการ์ดจอคนไทยทำเอง

คงน่าภูมิใจมากเลย

ถ้าหมายถึงทุกชิ้นส่วน ยังทำไม่ได้(เป็นไปได้ยากมากถึงเป็นไปไม่ได้เลย) ทั่วโลกมีอยู่ไม่กี่เจ้า

Comment

มันจะมีนำเข้าและเอาชิ้นส่วนนำเข้ามาประกอบเอง แต่ถ้าผลิตเองเลยคงไม่มีครับ ต้องยอมรับว่าบ้านเราเทคโนโลยี สู้ อเมริกา ญี่ปุ่น ไต้หวัน จีน เค้าไม่ได้ครับ ยังล่าหลังอยู่อีกไกล

Comment

ก็เหมือนไทยจาไปบอลโลกอ่าคับ

Comment

Originally posted by keidnoi View Post
          ก็เหมือนไทยจาไปบอลโลกอ่าคับ
          กว่าจะถึงวันนั้น บอลไทยก็ไปนอกโลกแร้ว

Comment

Originally posted by charif View Post
            กว่าจะถึงวันนั้น บอลไทยก็ไปนอกโลกแร้ว
            สงสัยท่านคงพูดผิด ต้องเป็นกว่าจะถึงวันนั้น บอลยุโรบก็คงไปบอลจักรวาลแล้ว

Comment

เอ้า... ฮาขี้แตก!!

Comment

Originally posted by missionman View Post
                สงสัยท่านคงพูดผิด ต้องเป็นกว่าจะถึงวันนั้น บอลยุโรบก็คงไปบอลจักรวาลแล้ว
                ความหมายผมคือ คล้ายๆ ออกทะเลนะ แต่ไปไกลกว่าทะเล ไปนอกโลกคับ

Comment

เดี่ยว 7
                  ผู้สนับสนุนอย่างเป็นทางการ

Comment

เด่ให้รุ่นลูกผมทำให้ รอดูละกัน

Comment

ยังไม่มีน่าครับ

มันต้องใช้ทุนเยอะมากครับ ซึ่งอาจจะระดมได้ แต่ปัญหาอยู่ที่คนที่รู้ครับ ผมว่าถ้าคนไทยจริงๆ อาจจะยังไม่รู้เท่าไรครับ ไม่ได้แปลว่าเราโง่นะครับ เพียงแต่เราไม่ได้เริ่มครับ Knowledge - Know-how เลยยังไม่มีครับ

Comment

มีใครสนใจออกแบบกับผมบ้างป่าวงับ เผื่อทำได้ อิอิิอิ ฝันนนนนนน

Comment

มันแย่กว่าขั้นเรายังไม่รู้ว่า Know how

เพราะบ้านเรา ขนาดจะเริ่มทำยังไม่มีเลยขอรับ

Comment

ยากครับ ยากจริงๆๆๆๆๆ แต่ไปถาม ICT ครับ

Comment

ถ้าคนไทยทำขึ้นมาขายได้ สุดท้ายก็ต้องปิดกิจการอยู่ดีแหละครับ 55555 น่าจะรู้ๆกันน่ะเพราะอาราย

ม่ายมีคนซื้อไง ครับ

Comment

Working...
                              X