Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้วินโดว์ 64bit บ้างครับ ? ตัวไหนเวิร์คๆบ้าง (ใช้ทำงาน)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าตามเจ้าของกระทู้(แค่ใช้ทำงาน vista x-64 sp1 สเถียรเลยครับแจ่มด้วยยํ้าทำงานนะครับ) ถ้าเล่นเกมส์ก้อีกเรื่อง

Comment

คนที่ใช้ Vista Ultimate X64 ใช้แผ่นแท้กันป่าวครับ

เท่าไหร่หรอ ซื้อที่ไหน

Comment

ถ้าพูดถึง x64 ชมนี้ก็มีแต่ vista นะแหลละครับ ส่วนจะ home premium หรือจะ ultimate ก็แล้วแต่ชอบ

Comment

พวก OS64BIT มันก้ใช้ ซอพแวร์ของ 32BIT ได้น่ะคับไม่ใช่ว่าใช้ไม่ได้ ยกตัวอย่างท่านลองไปดูใน folder program file ที่อยู่ในไดฟ์ C มันจะแบ่งไว้ 2 อัน อัน32 กับ64

Comment

Originally posted by reconnang View Post
            ถ้าตามเจ้าของกระทู้(แค่ใช้ทำงาน vista x-64 sp1 สเถียรเลยครับแจ่มด้วยยํ้าทำงานนะครับ) ถ้าเล่นเกมส์ก้อีกเรื่อง

Vista x64 sp1 สเถียรที่สุดครับตอนนี้ ขอเสริมอีกคน

ทั้งทำงานและเล่นเกมส์ไม่มีปัญหา ใช้ กับ CAD 2009 64bit เกมส์ Guildwars สบายๆเลย
            โหลดบิตดูหนังฟังเพลงทำงานหลายอย่างพร้อมกันไม่เคยมีค้าง ใช้มาหลายเดือนไม่เคยมีปัญหา
            ต่างจากXP (ของแท้) ที่ต้องลงใหม่เกือบทุกเดือน

Comment

Originally posted by goldgear View Post
              Vista x64 sp1 สเถียรที่สุดครับตอนนี้ ขอเสริมอีกคน

ทั้งทำงานและเล่นเกมส์ไม่มีปัญหา ใช้ กับ CAD 2009 64bit เกมส์ Guildwars สบายๆเลย
              โหลดบิตดูหนังฟังเพลงทำงานหลายอย่างพร้อมกันไม่เคยมีค้าง ใช้มาหลายเดือนไม่เคยมีปัญหา
              ต่างจากXP (ของแท้) ที่ต้องลงใหม่เกือบทุกเดือน
              ตามนั้นเลยครับ ว่าแต่เล่น guildwars ด้วยเหรือ - - ผมก็เล่นอยู่คนเดียว เหงาจัง

Comment

เคยมีที่ทำงานใช้อยู่แกมาบ่นกับผมว่า หาโปรแกรมยาก ไดร์เวอร์ก็ไม่ค่อยมี ตอนนี้แกเลยเปลี่ยนมาใช้ vista 32 bits แล้วสบายตัวเลย

Comment

Working...
                X