Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟตก การ์ดอาจจะลาโลกได้ปะ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟตก การ์ดอาจจะลาโลกได้ปะ ครับ

เมื่อกี่ บ้านผมไฟตกแล้วคอมก็รีใหม่ ปรากฏว่าบูตเครื่องไม่ติด

ผมเลยลองถอดการ์ดจอออกแล้ว on board แทนปรากฏว่าเปิดเครื่องติด

จากข้างบน การ์ดจอผม ลาโลก จริง ปะ ครับ

อาจจะเป็นได้
    HDD กับ PSU น่าจะเสี่ยงที่สุด

Comment

ผมลองเอาการ์ดไปลองเครื่องอื่นดูแล้วกัน

ถ้าไม่ติดก็ส่งคืนเทศบาล ครับ

Comment

ไฟตกการ์ดจอเสียเพื่อนผมโดนมาแล้วครับ

Comment

ผมนี้ประจำเวลาฝนตก ไฟตกบ่อยมากๆ เป็นอะไีรที่แบบว่า เซ็งเป็ด อะครับ ซื้อ UPS มาไม่ได้ช่วยอะไรเลย Watt เพิ่งมารู้ว่า Watt จ่ายไฟไม่พอ แต่ทุกวันนี้ก็ยังปกติครับ สงสัยมันจะเริ่มชิน กลัวอยู่เหมือนกัน ฝนตกทีไรต้องรีบปิดคอมทุกที เมื่อกี้โชคดีปิดคอมทัน แต่ดันไฟไม่ตก --"

Comment

ของผม แต๊บได้ทุกอย่าง ยกเว้น HDD เดี๋ยวของสะสม หาย

Comment

ไฟไม่ดีพังได้หมดครับ เพราะมันเป็นเครื่องใช้ไฟฟ้า

Comment

อะไรก็เสียได้หมดครับ อุปกรณ์ไฟฟ้า กะปัญหาไฟตก

Comment

อะไรก็เสียได้หมดครับ อุปกรณ์ไฟฟ้า กะปัญหาไฟตก

Comment

ดีใจด้วยครับ จะได้ใช้ตัวใหม่

Comment

Working...
                    X