Announcement

Collapse
No announcement yet.

โบรชัวร์ของ HP มีเจตนาจะหลอกผู้บริโภคหรือไม่???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โบรชัวร์ของ HP มีเจตนาจะหลอกผู้บริโภคหรือไม่???

เนื่องจากผมได้เคยซื้อ hp dv4-1021tx มาแล้วก่อนหน้านี้ และได้ทำการรีวิวที่นี่ไปแล้ว ตอนที่ผมตัดสินใจซื้อ ผมเช็คการ์ดจอแล้ว ว่ามันเป็น 9300 GS

แต่ผมเช็คจากที่ผมซื้อแล้ว เขาลงไว้ว่าเป็น 9200GS และตอนที่ซื้อมาข้างกล่องมันก็ระบุไว้ชัดเจนว่า 9200 GS จริงๆ แล้่วผมก็ได้เช็คโบว์เดือน ตุลาคม อีกรอบ หลังจากที่ผมซื้อตอนเดือน กันยายน มันก็ยังผิดอีก

หลังจากนั้นผมได้โทรเข้าไปยังศูนย์ HP โดยตรงและขอสายติดต่อเข้ากับฝ่ายที่จัดทำโบรชัวร์ และบอกให้เขาแก้ไขซะ เพราะมันเป็นการสร้างความสับสนให้กับคนอื่นที่ไม่ทันได้ตรวจเช็คหรือสังเกตได้ (ของผมนี่รู้อยู่แล้ว แต่ก็ยังอยากได้อยู่ ก่อนจะเปลี่ยนใจขายไปซื้อ vaio z ตัวเบามาใช้แทน)

และตอนนี้ โบรชัวร์ประจำเดือน พฤศจิกายนได้ออกมาแล้ว และผมได้ลองตรวจสอบดู

ปรากฏว่า เขาไม่ยอมแก้ สเป๊กการ์ดจอให้ถูกต้องครับ ยังคงระบุเป็น 9300GS เช่นเคย (ถ้า 9300GS มันจะเทียบเท่า พอๆกับรุ่นเดียวกับ 8400GS แต่ 9200 เคยดูในเว็บของ nvidia ก็ไม่ได้พูดถึงมากนัก โดยเฉพาะการเล่นเกม แต่ทดสอบคะแนนก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรมาก)

เมื่อเห็นดังนี้แล้วจึงตั้งคำถามว่า HP ทำไมยังปล่อยให้เกิดการให้ข้อมูลผิดๆซ้ำๆ ทั้งที่ได้มีการแจ้งบอกข้อผิดพลาดไปแล้ว

และในเอกสาร เขาก็ได้หมายเหตุเอาไว้ว่า

*ทางบริษัทขอสงวนสิทธิ์ในความรับผิดชอบใดๆ อันเนื่องจากข้อผิดพลาดในการพิมพ์ (ผิด/ตก) ไม่ว่ากรณีใดๆก็ตาม

หรือว่าเขาจะแกล้งทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ต่อไป?

จัดให้ สคบ เลย มันอวมแน่ๆ ทั้งผู้ผลิต ทั้งผู้ทำโฆษณา เอามันเลยอย่าปล่อยให้มันหลอกเงินชาวบ้าน

Comment

จัดไปสักดอกใหญ่ๆ

Comment

ผมตั้งคำถามไว้ 2 ประเด็นครับ

1. การจัดพิมพ์ เป็นไปได้ไหมว่า การจัดพิมพ์เค้าสั่งไว้ล่วงหน้าเป็นเดือนแล้ว?
        2. การประสานงาน เป็นไปได้ไหมว่า การตรวจสอบข้อมูลหรือการประสานงานกับฝ่ายที่เกี่ยวข้องต้องใช้เวลาระยะหนึ่ง จึงจะถึงฝ่ายที่เกี่ยวข้อง

Comment

เอาสักทีครับ โฆษณาเกินจริงแบบนี้มีเฮครับ

Comment

เหอๆ อัดมันเลย

Comment

กวงติง ชิหาย นอกจากเรื่องข้อมูลแล้ว เครื่องที่ผลิตมาไม่รู็ผ่านQCมั่งไหม

Comment

มันไม่ผ่าน QC อยู่แล้วครับพวกนี้

ผ่านคนวงในกันเอง

และตัวเครื่องถ้าไม่ใช่รุ่นที่เป็น Comercial นะ ร้อนยังกะเตารีด

Comment

สคบ.โลดเลยครับ ซัดให้อ่วม

Comment

สนับสนุนจัดของขวัญให้มันไปคับ

Comment

อย่าหลอกกันนะ มันไม่ดี

Comment

สคบ เลยครับ

Comment

จัด สคบ. ให้มันซ๊ากดอกสิครับ
                          เอาให้หายทำเมิน

Comment

เด๋วให้ยืมคำด่าเอาให้ceo hp กราบteenเลยเพ่

Comment

ผมก็เคยโดนนะแต่ ไม่ใ่ช่ hp นะ แต่่เป็น Asus รุ่นA8Ja แต่ผมโดนที่ซีพียูนี่สิผมเคืองมากเพราะในโบว์(ไม่)ชัวร์

เขียนไว้ว่าเป็น Core2Duo แต่พอผมซื้อมามันดันเป็น Core Duo

Comment

Working...
                              X