Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเรื่องPSU!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเรื่องPSU!!!

อยากทราบว่า สเปคแบบนี้
    M\B: Asrock Alive NF6G-VSTA
    Ram: kingston 3 GB bus 667
    VGA: XFX 9600 GT512 MB
    CPU: AMD athleon x2 5200+ 2.7 GHz ไม่OC
    ฮาร์ดดิส 160 GB 1ตัว
    พัดลมติดเคส 1 ตัว
    DVD-RW 1 ตัว
    CD-ROM 1 ตัว

ใช้กับ PSU ของ Enermax 460W พอมั๊ยครับ?

เพราะผมเคยใช้ DELUX 500W แล้วดับกลางอากาศ
    ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ CPU ผมเลยลองถอดมาทาซิลีโคนใหม่
    แล้วระหว่าง Enermax 460W กับ Raidmax 600W กับ silverstone 500W

แบบไหนเหมาะกับสเปคแบบผมมากที่สุดครับ?

Enermax 460W เหลือๆเลย

ใช้ Enermax 350W 20 pin อยุ่กะ asus 9600GT

ยังไหวเลย ใช้อยุ่เนี้ย

oc ทั้ง cpu ทั้ง การ์ดจอ

e2160@3.06g (9*340)

gigabyte ga-965p

kingbox 1*2g

asus 9600GT (700/2000/1700)

Enermax 350W 20 pin
    Last edited by แว่น; 4 Nov 2008, 13:54:59.

Comment

อีนางแ็ม็คเอาอยู่ ประหยัดงบก็มือสอง

ถ้าจะสอยมือหนึ่งจิงๆเอา iCute ดีก่า ราคาใกล้เคียงกัน

Comment

iCute หน้าตาดี

Comment

อิ้มมม

Comment

iCute TiTaNium 650W ครับ ราคาพอๆกับ Enermax 460W เลย

Comment

ขอบคุณครับ แต่พอดีผมอยู่เชียงใหม่อ่ะครับ ยี่ห้อ icute รุ่น Titanium จัดให้เนี๊ยะ 650W
              ผมอยากได้มากๆ ราคาก็โอเคเลย
              แต่มันไม่มีของเลยอ่ะครับ เศร้า -*-
              ไปถามบางร้านทำหน้างงๆ รู้จักแต่ D-tech กรรมของคนบ้านนอกจริงๆ
              ก็พอดี มันมีอยู่ร้านนึง พอคุยกันรู้เรื่องหน่อย
              ที่ร้านเค้ามี 3 ยี่ห้อนี้ อ่ะครับ

Enermax EG465P 460W , Raidmax Aurora 2 600W และ silverstone 500W

ส่วนสเปคของผมตามข้างบนเลยครับ

บางคนว่า Enermax มีเสียงจี่ๆ มันเป็นปกติของมันรึเปล่า?
              Raidmax เค้าก็ว่าวัตต์ไม่เต็ม ถ้าเอาชัวร์ก็ Enermax ส่วน silverstone นี่ผมไม่รู้แฮะ

แล้วแบบไหนเหมาะกับสเปคแบบผมมากที่สุดครับ?
              ขอบคุณครับ

Comment

เอา enermax ไปครับ

Comment

ผมซื้อ Enermax EG465P-VE(FMA) 460W มาแล้วครับ
                  แต่มีเรื่องถามต่ออีกนิดอ่ะคับ
                  จากรูป ที่วงไว้สีแดงๆ ด้านซ้ายเป็นโปรแกรม PC Wizard 2008 ขวาเป็น Everest

ตรง 8.76 กับ 13.07 มันน่าจะมากกว่า12V ไม่ใช่เหรอครับ
                  ทำไมโวลต์ที่จ่ายเข้า +12V มันไม่เท่ากันอ่ะคับ?

ถ้าโดยรวมแล้วอุณหภูมิกับไฟ เครื่องผมโอเคแล้วใช่มั๊ยครับ?

อีกนิดครับ Enermax ของผมมันมีเสียงจี่ด้วยอ่ะคับ จี่เป็นช่วงๆ
                  ตอนซื้อลังเลระหว่าง Silver 500W กับ Ener 460W

ขอบคุณครับ

Comment

รูปครับ
                    Attached Files

Comment

icute รุ่น Titanium โทรสั่ง tk เอาครับผมเพิ่งโทรไปเชคของเมื่อวานเค้าบอกว่าของเข้าประมาณวัน พุทธ พฤหัส นี้ วันเดียวได้ของแล้วถ้าอยู่ในตัวเมืองเชียงใหม่ ค่าส่ง 40 บาท

Comment

Originally posted by p2karn View Post
                        icute รุ่น Titanium โทรสั่ง tk เอาครับผมเพิ่งโทรไปเชคของเมื่อวานเค้าบอกว่าของเข้าประมาณวัน พุทธ พฤหัส นี้ วันเดียวได้ของแล้วถ้าอยู่ในตัวเมืองเชียงใหม่ ค่าส่ง 40 บาท
                        กรรม..ผมซื้ออีนางแม็ค มาแล้วอ่ะครับ
                        อยากได้ๆ icuteๆ
                        พรหมลิขิตเราคงไม่ได้มาอยู่ด้วยกัน
                        เศร้า-*-

Comment

Working...
                        X