Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด SATA I สามารถใช้ HDD ที่เป็น SATA II ได้มั้ย?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด SATA I สามารถใช้ HDD ที่เป็น SATA II ได้มั้ย?

ขออนุญาติเริ่มเลยนะครับ
    1.เมนบอร์ด SATA I สามารถใช้ HDD ที่เป็น SATA II ได้มั้ย?
    2.ถ้าได้ต้องทำอย่างไรบ้าง? (ใช่เซ็ต จัมเปอร์ HDD รึป่าว)
    3.และอื่นๆ ที่จะแนะนำเกี่ยวกับ กระทู้

รบกวน ป่าๆ ทั้งหลายด้วยนะครับ
    ขอบคุณอย่างสูงครับ

ใส่ได้เลย
    บางรุ่น / ยี่ห้อ อาจจะต้องเซ๊ต jumper ด้านหลังเสียก่อน (limit)

Comment

seagate ครับ ปรับได้ตามข้างบนว่ามา อิอิ

Comment

ใส่ได้เลย
        บางรุ่น / ยี่ห้อ อาจจะต้องเซ๊ต jumper ด้านหลังเสียก่อน (limit)[/QUOTE]

ถ้าแบบนี้ ผมสามารถซื้อ HDD SATA II มาใส่ได้เลยใช่มั้ยครับ เครื่องก็จะเห็น HDD ปกติไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ

Comment

Originally posted by dangerx View Post
          ถ้าแบบนี้ ผมสามารถซื้อ HDD SATA II มาใส่ได้เลยใช่มั้ยครับ เครื่องก็จะเห็น HDD ปกติไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ
          Yes.

Comment

แล้ว เซ็ต จัมเปอร์ยังไงหรอครับ ให้ถูกต้อง และมองเห็น

Comment

Originally posted by dangerx View Post
              แล้ว เซ็ต จัมเปอร์ยังไงหรอครับ ให้ถูกต้อง และมองเห็น
              ให้อ่าน

Comment

แจ่มกระจางสว่างตา เลยครับ ขอขอบคุณท่านทั้งหลายที่มาช่วยตอบนะครับ
                ผมขอปิดกระทู้นะครับ
                ขอบคุณค้าบ

Comment

จั้มฮาร์ดดิสให้เป้น SATA1 ครับ ความเร็ว1.5g/s
                  sata2 จะ3g/s

ความเร็วลดลงแต่ก้อคุ้มค่าเพราะไม่มีSATA1ผลิตอีกแล้ว

Comment

Working...
                  X