Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ HD4850 IceQ Turbo ปรับยังไงเห็น เย็นๆ ไม่เห็นเย็นดั่งว่าเลย - -"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ HD4850 IceQ Turbo ปรับยังไงเห็น เย็นๆ ไม่เห็นเย็นดั่งว่าเลย - -"

ผมก็ปรับรอบพัดลมแล้วหน่ะคับ กะ Ruvatune 60%
    ผมว่ามันก็เย็นพอๆกะตัวซิงค์ธรรมดาทั่วไปเลย ยังอยู่ประมาณ 45-50 องศาอ่ะ (ผมเล่นห้องพัดลมนะคับ ไม่ได้เปิดแอร์ เป็นห้องค่อนข้างอับ ไม่ค่อยมีอากาศถ่ายเทเท่าไร แต่ถ้าเปิดแอร์ ก็เย็นขึ้นอ่ะแหละ -*- )

อยากทราบหน่อยหน่ะคับ ปรับยังไงบ้างให้เย็นๆดั่งเค้าว่า - -"
    Last edited by Fon589; 4 Nov 2008, 19:53:19.

ไม่เย็นอีกเหรอพี่ เอาพัดลมจ่อเลย เย็นแน่นอน อิอิอิ
    แต่ผมว่ามันก็น่าจะเย็นแล้วนะ

Comment

ไม่ปรับเป็น 100% ล่ะครับ

Comment

555+

Comment

หา อารายกาน Ice Q ยังร้อนอีกหรอ
          แล้วตูจะไปเล่นอารายดีเนี่ย

Comment

ของแรง ต้องร้อนหน่อย

Comment

Originally posted by Gumiller View Post
              ไม่ปรับเป็น 100% ล่ะครับ
              แค่ 70 นี่ผมก็รำคาญหูแล้วอ่ะคับ 60% ผมก็ถือว่าพอดีๆและ - -"

Originally posted by ekkapun View Post
              555+
              ของคุณ ekkapun เย็นจัง ห้องแอร์รึเปล่าอ่ะคับ ?
              Last edited by Fon589; 4 Nov 2008, 18:23:03.

Comment

ผมว่ามันก็เย็นพอๆกะตัวซิงค์ธรรมดาทั่วไปเลย ยังอยู่ประมาณ 45-50 องศาอ่ะ

>> ซิงค์ธรรมดาผมว่าไม่ 45-50แน่ๆ การดจอ

Comment

เย็นแล้วหละถ้า Full load อยู่ที่ 50 ตัวธรรมดา full อยุ่ที่ 60นิดๆๆ เครื่องผมนะครับ แต่ตอนนี้เปลี่ยนซิ้งไป full
                  ก็อยู่ 50 อ่ะครับ

Comment

4850 ref card ของผม พัดลม 60% ยัง 55c เลยท่าน -*-

Comment

ร้อนแรง

Comment

แล้วถ้าไปทำอะไรกะ CCC อย่างในกระทู้นี้ เห็นปักหมุด มันจะช่วยได้มั๊ย ?
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=230977

Comment

ของผมเปิดเครื่อง มันก็ 40 แล้วครับ ไม่ถึง 60 ไม่ต้องตกใจ...อิอิ

Comment

มันแค่วิธีปรับรอบพัดลมของแต่ละโปรแกรมหน่ะครับ rivatuner ออกตัว2.10 มาก็ปรับได้ และATI ก็ออกdriver ที่ปรับรอบพัดลมได้ตามมา (ก่อนหน้านี้ต้องลำบากขนาดflash bios เพื่อปรับรอบ)

fullload 50c นี่ถือว่าไม่ร้อนแล้วนะครับ เย็นดีแล้ว ของเขา38C คาดว่าidel+อากาศเย็น คิดในแง่อากาศปรกติและความร้อนที่gpu และภาคจ่ายไฟต่างๆปล่อยออกมามันก็ได้ราวๆนั้นถือว่าเย็นแล้ว

Comment

45-50 นี่เย็นมากแล้วนะครับ ^^

Ref. card
                              Ide = 75 ,Full load = 95

ผมติด AC TWIN TURBO ยังได้ Idle = 48, Full load = 58 เองครับ (ร้อนกว่าอีกอะ T__T)

Comment

Working...
                              X