Announcement

Collapse
No announcement yet.

จาถอย hp dv7 1007tx มีข้อดีข้อเสียอย่างรัยครับ คัยใช้แร้วมีปัญหาอารัยบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จาถอย hp dv7 1007tx มีข้อดีข้อเสียอย่างรัยครับ คัยใช้แร้วมีปัญหาอารัยบ้างครับ

คิดยังงัยกับ hp คับ ทนมั๊ย มีปัญหาอารัยบ้างครับ เมนบอร์ดอึดมั๊ย

การรับประกันเปนงัย บริการหลังการขาย

เล่น cycis ได้ในระดับไหนครับ

ว่าจาซื้อที่คอมมาร์ท มีที่ไหนถูกกว่านี้มั๊ยครับ

เมื่อซื้อแร้วจาเทส cycis ให้นะครับ

ถ้าอยากได้จอ17 ก็ถือว่าเป็นตัวเลือกที่ดีครับ คุณภาพก็ถือว่าดีครับ
    แต่ถ้าพิจารณาราคาเท่ากัน และจอ15 Asus G50vก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจครับ RAM 4GB GF9700GT 512ddr3 ไม่มีbru-rey 69,900 ไม่รวมvat ถ้าจ่ายสดอาจจะไม่vat ประกัน2ปี แต่hpประกันแค่ปีเดียว
    dv7มันเป็น9650gt ไม่แน่ใจว่าdd2หรือddr3 ram 3GB
    ราคาhpก็69900ไม่รวมvatเหมือนกันใช่ไหมครับ
    อีกอย่างหนึ่งครับกระเป๋าของasusก็เท่กว่าด้วย

ถ้าเล่นcrysis g50v ปรับกลางหมด 1024 ลื่นหัวแตกเลยครับ ถ้าhigh ก็มีหน่วงๆตอนยิงกันอ่าครับ
    ส่วนfarcry2 1280 ปรับhighก็ลื่นหัวแตกครับ ยังไม่เคยปรับสูงกว่านี้เลยอิอิ
    Last edited by stormlegolas; 4 Nov 2008, 17:20:41.

Comment

ข้อดี จอใหญ่ หรู แรง วัสดุเยี่ยม เสียงแจ่ม
      ข้อเสีย แพงไปนิด

Comment

Originally posted by stormlegolas View Post
        ถ้าอยากได้จอ17 ก็ถือว่าเป็นตัวเลือกที่ดีครับ คุณภาพก็ถือว่าดีครับ
        แต่ถ้าพิจารณาราคาเท่ากัน และจอ15 Asus G50vก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจครับ RAM 4GB GF9700GT 512ddr3 ไม่มีbru-rey 69,900 ไม่รวมvat ถ้าจ่ายสดอาจจะไม่vat ประกัน2ปี แต่hpประกันแค่ปีเดียว
        dv7มันเป็น9650gt ไม่แน่ใจว่าdd2หรือddr3 ram 3GB
        ราคาhpก็69900ไม่รวมvatเหมือนกันใช่ไหมครับ
        อีกอย่างหนึ่งครับกระเป๋าของasusก็เท่กว่าด้วย

ถ้าเล่นcrysis g50v ปรับกลางหมด 1024 ลื่นหัวแตกเลยครับ ถ้าhigh ก็มีหน่วงๆตอนยิงกันอ่าครับ
        ส่วนfarcry2 1280 ปรับhighก็ลื่นหัวแตกครับ ยังไม่เคยปรับสูงกว่านี้เลยอิอิ

ผมกำลังเลือกระหว่าง hp dv7 1007tx และ asus G50vt-a2 อะ ไม่ทราบว่าควรจะเลือกตัวไหนดี

ขอแบบที่มีปัญหาน้อยหน่อยๆ ไม่ทราบว่าจะเลือกตัวไหนดีครับ

Comment

Originally posted by ฮาเรลูย่า View Post
          ผมกำลังเลือกระหว่าง hp dv7 1007tx และ asus G50vt-a2 อะ ไม่ทราบว่าควรจะเลือกตัวไหนดี

ขอแบบที่มีปัญหาน้อยหน่อยๆ ไม่ทราบว่าจะเลือกตัวไหนดีครับ
          ตอนนี้ hp กำลังเจอวิกฤตศรัทราอยู่ไม่ใช่เหรอครับ ก่อนผมซื้อg50ผมก็ดูdv7เหมือนกันครับแต่ก็ตัดสินใจเลือกรุ่นนี้จากข้อมูลที่ผมกล่าวไปตอนต้นอะครับ
          เปรียบเทียบกันเป็นช๊อตๆเลยครับ cpu vga hdd ram นน. ประกัน

Comment

ถ้าให้ผมแนะนำนะครับ ดูจากหลายๆท่าน หลายๆกระทู้ แล้วอีกอย่างผมก็ใช้ NB HP อยู่

ถ้ามีทางเลือกอื่นก็อย่าไปซื้อเลยครับของ HP ไปทาง Asus หรือ Sony , Lenovo , Toshiba โน่นน่าจะดีกว่าเพราะที่ผ่านๆมาไม่มีเรื่องดีเลยรับของ HP โดยผมโดนมากะตัวครับ

Comment

ฮุๆ นี้เครื่องเจ๊ ที่บ้าน hp ตั้งอยู่ข้างๆผมนี้ ฮาๆ เจ๊งซะงั้น เปิดไม่ขึ้น หน้าจอมืดมิด การ์ดจอชัวๆๆ ลืมบอกไป รุ่นปัญหานี้เอง dv2107

Comment

Working...
              X