Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาการอัพเดท Driver ของ X-fi อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาการอัพเดท Driver ของ X-fi อ่ะครับ

คือตอนนี้ผมใช้ x-fi xtreme music อยู่อ่ะครับ แล้วผมลองไปอัพเดทไดรเวอร์ จากทางเวปของ creative ดู พออัพเดทเสร็จ ลองเปิดเพลง และ หนัง ดู ปรากฏ ว่า เสียงมัน..... ไร้คำบรรยายครับ เสียงแย่ มากมาย แถมเวลาฟัง เหมือนมีคนมานั่งหมุนปุ่ม volume ตลอดเวลา เสียงดัง-เบา สลับกันไปมาตลอดอ่ะครับ ปัญหานี้เกิดจากอะไรหรอครับ หรือว่า ผมลงไดรเวอร์ ไม่สมบูรณ์ (แต่ก่อนจะอัพเดท เสียงก้อโอเค ถึงขั้นดีเลย ทั้งเวลาดูหนังและฟังเพลงนะครับ) หรือว่าผมไม่ควรจะอัพเดท ไดรเวอร์ ของ sound card ใช้ ไดรเวอร์ ตัวที่ให้มากับกล่องและตัวการ์ด นั่นแหละดีแล้ว แต่ลองไปอ่านๆ ดู ก้อเหนมีคนบอกว่า อัพเดทไดรเวอร์แล้วเสียงดีขึ้น อันนี้จิงหรือป่าวครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ แล้วจะมีวิธีการอัพเดทอย่างไรให้สามารถใช้งานมันได้โดยที่ไม่มีปัญหาอ่าครับ
    ปล. ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับผม
Working...
X