Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะทราบว่า xp pro sp2 กับ dark v6 sp 2 อันไหนกินแรมมากกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะทราบว่า xp pro sp2 กับ dark v6 sp 2 อันไหนกินแรมมากกว่ากันครับ

คือว่า ตอนนี้ผมลง dark v6 อยู่ครับ เปิดเครื่องมา ไม่รันโปรแกรมอารายเลย ram วิ่ง 270-300 โดยประมาณ จะถามว่ามันปกติไหมคับ และถ้าลง xp pro sp2 ram จะวิ่งน้อยกว่านี้ไหมคับ

spec เครื่องผม p4 3.0 ram 448 เพราะโดนแชร์ hd 80 g ครับ

คือว่าผมอยากจะใช้ ram ให้น้อยที่สุดน่ะครับ

เออ และ spec เครื่องผม จะลง kis พอไหวไหมคับ

โปรแกรมที่ผมใช้ประจำคือ itunes กับ msn 8.5

ถ้าลง kis ไปจะ หนักเครื่องไหมครับ

รบกวนช่วยตอบให้หน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

รบกวนช่วยตอบด้วยน้าครับ

ขอบคุณครับ --*

Comment

kis หนักนะคับ ส่วนเรื่องแรมนั่นถ้าต่อเนตด้วยละก้อกินประ270-300ก็น่าจะปกตินะคับ
      ส่วนวินโด้ผมเชียร์ xp pro sp2 คับ ผมลองใช้มาหมดแระ

Comment

ลองเปลี่ยนจาก iTune มาเป็น AIMP2 หรือ foobar2000 สิ ไม่รับประทานแรม + ปรับเสียง + เสียงดีก่าเยอะ

Comment

ขอบคุณครับ ถ้างั้นผมซื้อแรมเพิ่มอีก 1 gb จะพอ คุมอยุ่ไหมอ่าครับ

มันจะอั้น cpu ไหมครับ

รบกวนอีกครั้งครับ --*

Comment

ผมว่าซื้อแรมเพิ่มหน่อยครับ ไปดูมือสองในบอร์ดก็ได้ ถ้าเป็นpcซื้อการ์ดจออีกนิดครับ ถูกๆในบอร์ดเยอะเลย

Comment

พวก windows mod แล้ว เช่น dark light edition จะกินแรมเยอะครับ

ลองลงแบบ windows เปล่าๆสิครับ จะกินแรมน้อยลง

ตอนนี้ผมใช้ winxp sp2 เปิดเครื่องกินแรม 187MB

Comment

Working...
              X