Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง รูเพิ่มไฟ 6 pin ของการ์ดจอ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง รูเพิ่มไฟ 6 pin ของการ์ดจอ หน่อยครับ

อยากรู้ว่า รูเพิ่มไฟ 6pin มีสายจ่ายไฟ 12v ทั้งหมดกี่เส้นครับ และทั้ง 6pin แต่ละ pin คือช่องอะไร
    ------------------------------
    เรื่องของเรื่องนั้นมีอยู่ว่า ตอนนี้ผมใช้การ์ดจอ ( AGP ) HIS HD3850 มันต้องจ่ายไฟเพิ่มเป็น port 6 pin แล้วผม psu ของผม enermax465P-VE FMA (24P)

ปัญหาคือ เจ้า psu นั้นไม่มีสายจ่ายไฟ 6 pin มาให้ครับ เลยทำให้ผมเสียไฟจ่ายให้การ์ดจอไม่ได้
    จากนั้นผมได้ไปหาในกล่องการ์ดจอ HD 3850 มันมีแถม หัวแปลงมาให้ ลักษณะ ปลายข้างหนึ่งเป็น 6pin อีกข้าง แยกออกเป็น 4 pin 2 เส้น (4pin แบบที่เสียบไฟให้ cd)
    -----------------------------------
    ดังนั้นทำให้ผมคิดว่า การ์ดจอของผมใช้ไฟ 12v ทั้งหมด 2 เส้นใช่ไหมครับ แล้วถ้าผมไม่จ่ายไฟ 6pin ตรงจาก psu แต่ใช้หัวแปลง 4pin 2เส้น แทนจะมีผลกระทบกับการ์ดจอไหมครับ

ขอท่านเทพ ช่วยชี้แจงด้วยครับ ขอบคุณครับ

ซื้อตัวแปลงครับต่อ(ปกติซื้อการ์ดจอเขาแถมมาให้นิครับ)

Comment

ตัวแปลงแค่20- เองครับ เดินหาซื้อง่ายๆ

Comment

ใช้สายแปลงได้เลยครับ

Comment

Working...
        X