Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ dual 256x2 หรือ single 256x2 + 256 อันไหนแรงกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่ dual 256x2 หรือ single 256x2 + 256 อันไหนแรงกว่ากัน

cpu p42.6c bus 800 ถ้าใส่เป็น dual จะวิ่งที่ bus800 ใส่แรมไป 256*2 พอดีมีแรมอีก 1 ตัว 256 ชิพเดียวกัน จะใส่เพิ่ม ถ้าใส่เพิ่มจะเป็น 768 แต่ จะเป็น single แล้วแบบไหนจะเร็วกว่ากันครับ สมมติว่า dual เร็วกว่า ถ้าเราใส่เพิ่มเป็น 1g ล่ะ อันไหนจะเร็วกว่ากัน ขอบคุณครับ

เป็นผมผมจะเน้นปริมาณแรมครับ
    ดูอัล ชานแนล ใช้แบบปรกติไม่มีความรู้สึกเลยครับ

Comment

จขกท.ก็ลองเทสเองเรยครับ ลง512ดูอัลแล้วรันเกมกับ768รันเกม แล้ววัดกันที่ความรู้สึกเรยครับ
      แต่ผมdual อยูครับ แรงกว่านะ ผมรู้สึกได้อ่ะ

Comment

ถ้าเปน 1 Gb ก้อ dual มันให้หมดเลยสิคับ

Comment

ใส่ไปให้หมด ไม่ต้องไปดู dual ไม่ dual แค่ไม่ขึ้นจอฟ้าก็พอ

Comment

เป็นผมเลือกจำนวนเยอะใว้กอ่นครับ
            เอา 768 single

Comment

Originally posted by tassapon View Post
              ใส่ไปให้หมด ไม่ต้องไปดู dual ไม่ dual แค่ไม่ขึ้นจอฟ้าก็พอ
              ยัดๆลงไปเลย

Comment

ดูอัล แรงกว่าเห็นๆครับ ของผมใช้แรม Corsair VS DDR2 1G 512 2ตัว รันโปรแกรมได้เร็วมาก...สรุปว่าแรมแบบดูอัลเร็วกว่านะครับ แต่ต้องดูที่เมนบอร์ดด้วยว่ารองรับรึเปล่า...

Comment

Working...
                X