Announcement

Collapse
No announcement yet.

Netbook Asus EEEPC เปิดนานๆ โหลดบิท มันจะคุ้มค่าไฟมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Netbook Asus EEEPC เปิดนานๆ โหลดบิท มันจะคุ้มค่าไฟมั้ยครับ

ไปเดินพันทิพมาหันไปมอง
    "เห้ย!! 6500 เอง รุ่นFlash 4G แถมผ่อนเดือนละ 1000 เศษๆ ได้ด้วย"
    เลยฉุกคิดขึ้นมาว่า

ถ้าซื้อเอามาโหลดบิท โดยเอามาต่อกับ Flashdrive 8G (ซึ่งตอนนี้มันก็ถูกเรื่อยๆ)
    แล้วเปิดโหลดนานๆ
    (ถ้า Flashdrive เต็มก็เอามายัดใส่ Harddisk ทีหลัง ทำไห้ไม่ต้องเสียบ HD บ่อย เปลืองไฟ)

เพราะที่บ้านเปิดคอม Desktop ค้างไว้ก็สะดุ้งเรื่องค่าไฟอยู่ อยากลดภาระค่าใช้จ่าย
    ซื้อมาเล่นเน็ต โหลดบิทอย่างเดียว เกมส์ไม่หวัง คีย์บอร์ดเล็กไม่มี DVD ช่างหัวมัน เอามาบิท

มันจะคุ้มค่าไฟมั้ยครับ?

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ปล2.หรือเล่าประสบการณ์ในการใช้ EEEPC ในด้านลบก็ได้ครับ

น่าใช้ดีครับ ผมเคยแต่เอาโน๊ตบุ๊คมาเปิดโหลดบิต ข้อดีก็ประหยัดไฟ + เงียบๆดีครับ

Comment

น่าลองน่า สนใจครับ

Comment

อยากรู้อีกว่า แบ็ตมันใช้ทั้งวันครบ 1 ปี เปลี่ยน มันจะรอดถึง 1 ปีหรือเป่ล่าครับ

แล้วแบ็ตแยกของ EEEPC มันมีขายตามทั่วไปมั้ย หรือต้องไปศูนย์อย่างเดียว

ปล.ผมไปพันทิพ แต่ดันไม่ถาม เสียเวลาไปจริงๆ
        ปล2.ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ก็ไม่ต้องใส่แบตแล้วหา ups มาแทนสิครับ

Comment

Originally posted by compaq View Post
            ก็ไม่ต้องใส่แบตแล้วหา ups มาแทนสิครับ

เกินงบครับ

Comment

คุ้มชัวร์ครับ เคยใช้คอมตั้งโต๊ะค่าไฟบาน เปลี่ยนมาโน๊ตบุ๊คค่าไฟลดมาเยอะ ถ้าเป็น eeepc ค่าไฟลดมหาศาลเลยล่ะครับ

Comment

เพราะกล่องโหลดบิทส่วนใหญ่ ราคาก็ใกล้เคียงตัวนี้แล้วนะ แถมหมอนี่ยังเข้าเว็ปได้อีกตะหาก

เป็นผม ผมเอาครับ

Comment

อยากทราบว่าตัว EEEPC ปรับค่า Res หน้าจอได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ

แล้วตัว EEEPC มันร้อนมั้ยครับ จำเป็นมั้ยต้องซื้อ Coolpad มาใช้
                  หรือแค่ตั้งลอยๆพื้นไว้ก็พอ
                  Last edited by penguinbenz; 4 Nov 2008, 22:36:48.

Comment

Working...
                  X