Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะดูหนังแต่ไม่รู้เสียงไหนเป็น DTS รบกวนถามทีครับ- -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะดูหนังแต่ไม่รู้เสียงไหนเป็น DTS รบกวนถามทีครับ- -

โหลด U-571 มาดูครับเป็น DVD เขาบอกให้ดูแบบ DTS จะแหล่มมาก
    แต่พอเปิดหนังกับ POWERDVD8.0 มันก็เข้าตัวหนังเลยไม่มีเมนูให้เลือกเสียงหรือซับ(สงสัยตัดเมนูออก)
    จะเข้าไปปรับตรง Audio Language เกิดปัญหาเลยมันมีอยู่ 3 ตัวเลือก
    AUDIO 1 เสียงจะเบาๆ กว่าเพื่อนเลย
    AUDIO 2
    AUDIO 5 2 กับ 5 เสียงจะดัง สะเทือนๆ เหมือนกันเลย เลยไม่รู้อันไหนเป็น DTS -.-

พอจะชี้แนะได้ไหมครับท่าน

คลิกขวาบนจอ powerdvd > show information

แค่นี้มันก็จะบอก ชนิดของภาพและเสียง

MPEG2

Dolby digital 5.1

DTS 5.1 ประมาณนี้

Comment

ช้าไป 1 นาที ^^"
      Last edited by sacitarios; 4 Nov 2008, 21:59:06.

Comment

ขอบคุณครับ เรื่องง่ายๆ ที่ไม่เคยรู้ - -

Comment

เรื่อง u-571 ถ้าซับไม่ดีจริง เสียงมันจะครางๆตอนฉากทิ้งทุ่นระเบิด

Comment

Working...
          X