Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ 9800GT กับ 3870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ 9800GT กับ 3870

ช่วย ผมหน่อยนะคับ คือว่า อยากจะรู้ว่า ระหว่าง การ์ดจอ ทั้งสองอย่างนี้ ตัวไหนที่แรงกว่าแล้วแรงมากกว่ากันสักกี่%

9800GT [XFX] กับ 3870 [Asus]

ผมนั้งหาข้อมูลมาพอสมควร แต่ยังไม่แน่ใจกับ ทั้งสองตัวนี้เลยขอถามผู้รู้ มาชี้ชัดๆให้กระจายหน่อย ว่าตัวไหนกันแน่ ที่แรงกว่ากัน แล้วแรงกว่า กี่% อ่าแล้วคำถามสุดท้าย ตัวไหนกินไฟมากกว่ากัน??

9800GT [XFX...ถ้าจำไม่ผิด 9800GT มันก็คือ 8800 GT มันแรงกว่า 3870 แน่นอนครับ...เพราะลองมาแล้ว...แต่ต่างกันไม่มากเท่าไรหรอก....

Comment

ต่างกันไม่มาก แต่ถ้าอยากได้ระบบเสียงในตัวก็ ATI ไปด้วยก็ได้ครับเพราะ ATI มีระบบเสียงในตัวดีกว่าพวก HD Audio นิดนึงที่ผมลองมา ส่วนแรงกว่ายก 9800Gt เพราะผมใช้ 3870Top มาก่อนตอนนี้ใช้ 9800GT :/ จริงต่างกันไม่มาก

Comment

ในรูป นั้น มันหลอก ตา ชิมิ ดูตรงไหน เอ่ยว่ามันแรงกว่า หรือต้องทดสอบเอา -..-

Comment

ต้องทดสอบครับ กับเกมสืวัด FPS คะแนน พวก 3D Mark อ้างอิงได้แต่ไม่ 100%

Comment

Working...
          X