Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core Quad กับ Xeon ต่างกันยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Core Quad กับ Xeon ต่างกันยังไง

ผู้รู้ ช่วยแนะ นำหน่อยครับผมจะทำserverแต่ว่ายัง งงกับเรื่องCPUอยุ่ระหว่างQ6600 2.4GHZ
    กับ Xeon x3210 2.13GHz อันไหนมันแรงกว่ากัน ช่วยอธิบายทีคับ

Xeon เหมาะกับการทำ Server ครับ

Comment

อยากรู้เเหมือนกัน อิอิ

Comment

Xeon มันออกแบบมาเน้นด้านการประมวลผลสำหรับ Server ครับ ถ้ามาเล่นเกมส์ เล่นเน็ตเนี่ยจะเต่ามากๆ แต่ถ้าเอามันไปทำการประมวลผลแบบขนานหรือใช้งานเพื่อประมวลผล DB เนี่ย เร็วกว่าเยอะ ไม่ต้องไรมากครับแค่ทำเอาไปทำ File Server แล้วมีคนใช้เยอะๆเนี่ย พวก Core2Duo หรือ Core2Quad เนี่ยก็สู้มันไม่ได้แล้วครับแต่ถ้าเล่นเกมส์หรือมัลติมีเดียนี่มันก็ไม่เอาอ่าวเหมือนกัน แบบว่าออกแบบมาใช้งานต่างกันครับ

Comment

รู้สึกว่า Xeon เน้นจัดสเปกเข้าเครื่อง server Core Quard ไม่ทราบเหมือนกันใช้กัยเครื่องทั่ว ๆ ไปนี้แหละมั้ง อาจจะทำ Server เหมือนกันก็ได้

Comment

ผมจะเอาทำเปิดserver ragnarok อะคับ ไม่รู้ว่าจะเอาอันไหนดี

Comment

เปิด Rag เอา
              Q6600 เลย

Comment

Q6600 ทำไมเหรอคับ เหรอว่ามันแรงกว่า xeon อ่าคับ

Comment

ถูกกว่า ด้วยมั้งครับ

Comment

ผมจะรันหลายๆเซิฟ สัก10เซิฟในเครื่องเดียวอ่านะคับ ใช้Q6600 อันนี้ไหว ใช่ป่าวคับ

Comment

ไว้เขียน cad ด้วยนี่

Comment

Originally posted by junzaa403 View Post
                        ผมจะรันหลายๆเซิฟ สัก10เซิฟในเครื่องเดียวอ่านะคับ ใช้Q6600 อันนี้ไหว ใช่ป่าวคับ
                        10 เซิฟเลยเรอะ

เขียน NPC ปวดหัวตายเลยงี้ หุๆ

Comment

Working...
                        X